tu_bao

tình hình là do để lạc mất đĩa boot nên em đã Chạy phần mềm BOOTICE nạp MBR để tạo menu boot, em xem ở đây

nhưng vào menu boot và ghost lại máy, em ghost bản win8 64bit của anh Khatmau, thì nó không thể bung ghost được, không load vào ổ cứng được. Em nghĩ chăc lỗi lúc nạp MBR, không biết làm thế nào em delete luôn cái ổ boot mấy cái file menu.lst mà cũng không zo dc ổ cứng, bác nào biết thì chỉ em cách khắc phục với, thanks mấy bác nhiều lắm!

Bạn bung ghost kiểu gì> Dos hay Trên windows... thử ghost32, ghost64 chưa.

Máy tính bạn chia thành mấy ổ, bạn định bung ghost vô ổ nào? Dung lượng ổ bao nhiêu?

Bạn kiểm tra lại chính xác các bước bung ghost xem có nhầm lẫn gì ko.

life_00

tình hình là do để lạc mất đĩa boot nên em đã Chạy phần mềm BOOTICE nạp MBR để tạo menu boot, em xem ở đây

nhưng vào menu boot và ghost lại máy, em ghost bản win8 64bit của anh Khatmau, thì nó không thể bung ghost được, không load vào ổ cứng được. Em nghĩ chăc lỗi lúc nạp MBR, không biết làm thế nào em delete luôn cái ổ boot mấy cái file menu.lst mà cũng không zo dc ổ cứng, bác nào biết thì chỉ em cách khắc phục với, thanks mấy bác nhiều lắm! thì bạn delete cái ổ boot rồi thì làm sao vô được windows vs ổ cứng nữa? bây giờ bạn vô mini xp nạp lại MBR với PBR cho cái ổ bạn chia làm menu boot lúc trước, rồi thêm cái này vô menu boot coi có ghost được không

Shan

Bạn bung ghost kiểu gì> Dos hay Trên windows... thử ghost32, ghost64 chưa.

Máy tính bạn chia thành mấy ổ, bạn định bung ghost vô ổ nào? Dung lượng ổ bao nhiêu?

Bạn kiểm tra lại chính xác các bước bung ghost xem có nhầm lẫn gì ko. hỏi như bắn súng liên phanh thế ai mà trả lời nổi

dap_xe_ra_pho

hehe. Thì đọc kỹ thấy chủ thớt còn vô windows được, không biết bung ghost kiểu gì hỏi rõ ra chứ? =(

Aidrian

hehe. Thì đọc kỹ thấy chủ thớt còn vô windows được, không biết bung ghost kiểu gì hỏi rõ ra chứ? =( mà bác chủ thớt hỏi xong mất tăm luôn

boo_xig

hehe. Thì đọc kỹ thấy chủ thớt còn vô windows được, không biết bung ghost kiểu gì hỏi rõ ra chứ? =( mình xin trả lời rõ lại là không vào được ổ cứng được, đã thử 3 bản ghost rùi mà nó toàn lỗi, ghót bằng notron ghost11.5 còn cách ghost thì mình cũng đã rành vì đã ghost nhiều lần rùi, đương nhiên ghost vào ổ primary đã active

mà bác chủ thớt hỏi xong mất tăm luôn sr nãy giờ đi hỏi mấy cái 4rum khác mà wen load trang lại @@

theo bạn thì chắc mình zo minixp nạp lai MBR quá

p/s cho mình hỏi minixp có chạy dc BOOTICE được không?

sr nãy giờ đi hỏi mấy cái 4rum khác mà wen load trang lại @@

theo bạn thì chắc mình zo minixp nạp lai MBR quá

p/s cho mình hỏi minixp có chạy dc BOOTICE được không? không bạn ạ. chỉ những minixp nào có tích hợp bootice mới được thôi. bạn dùng bản DLCD v1.2 của bác linhhonhuynhde 4rum mình á. có đấy

Filmer

không bạn ạ. chỉ những minixp nào có tích hợp bootice mới được thôi. bạn dùng bản DLCD v1.2 của bác linhhonhuynhde 4rum mình á. có đấy Bạn sai rồi. Trên minixp chạy được BootICE, vô minixp lên mạng tải BOOTICE về chạy bình thường từ bản cũ đến bản mới.

vydieu_0605

thật tình rất Thank các bạn mình zo minixp và nạp lai MBR thì zo win8 ngon lành rồi. thiệt mừng hết sức @@

Các chủ đề có liên quan khác