Terrel

tình hình là bất thình lính

tự nhiên tên của mấy cái ổ cứng ấy lại không hiện lên nữa, không phải tên ổ mà là cái tên cái phân vùng của ổ đĩa

kiểu như em đặt tên là GAME thì lúc vào computer nó sẽ hiện lên là (D)GAME nhưng bây h thì không còn (D) nữa ạ

damnha_nt

tình hình là bất thình lính

tự nhiên tên của mấy cái ổ cứng ấy lại không hiện lên nữa, không phải tên ổ mà là cái tên cái phân vùng của ổ đĩa

kiểu như em đặt tên là GAME thì lúc vào computer nó sẽ hiện lên là (D)GAME nhưng bây h thì không còn (D) nữa ạ

Bạn thử vào mục Manager rồi vào mục Disk Management rồi chuột phải vào nó chọn từng cái ổ đĩa của bạn chọn dòng change driver letter and paths đổi tên mấy cái ổ đĩa đấy xem được không.

Không được thì bạn có thể dùng 1 số phần mềm để chia lại ổ đĩa.

Chúc bạn thành công.

Melvin

Mình hay dùng cái này phân lại ổ đĩa. Nó cũng đổi tên được đó bạn.

Bạn kích chuột trái vào cái ổ mà bạn muốn đổi tên chọn LABEL ....^^ HẮN HIỆN RA CÁI BẢN BẠN ĐỔI TÙY THÍCH. Xong kích apply để đồng ý thay đổi.

nguyenthunhuan

Bạn vào Disk Manager... trả lại tên cho em là OK! Không phải tự dưng đâu! Label thì dễ thay đổi chứ xóa kí tự ổ đĩa mà windows vẫn còn nhận trong My Computer là điều lạ. Hay là kí tự ổ đĩa chỉ bạn ẩn thôi. Vào Disk Manager sẽ có câu trả lời.

Các chủ đề có liên quan khác