Lanny

mình được biết rất nhiều bạn phàn nàn về việc CPU chạy quá cao. Mình đã tìm hiểu và được biết nguyên nhân là do máy tính bạn có rất nhiều phần mềm sung đột. Vậy nên các bạn hãy lên google.com tìm và tải kaspersky về nhé. chỉ cần chạy phần mềm dùng thử 30 ngày thôi. các bạn quét đi 1 lần mà sẽ thấy nó hữu hiệu như thế nào.

Thành công nhớ thanks mình nhé :v

zichan255181

CPU usage quá cao có thể do virus, CPU bị nóng. Có mỗi nguyên nhân xung đột soft thôi đấy!

Boase

mình được biết rất nhiều bạn phàn nàn về việc CPU chạy quá cao. Mình đã tìm hiểu và được biết nguyên nhân là do máy tính bạn có rất nhiều phần mềm sung đột. Vậy nên các bạn hãy lên google.com tìm và tải kaspersky về nhé. chỉ cần chạy phần mềm dùng thử 30 ngày thôi. các bạn quét đi 1 lần mà sẽ thấy nó hữu hiệu như thế nào.

Thành công nhớ thanks mình nhé :v - Thứ nhất tớ thấy bạn nói như vậy chưa được chính xác cho lắm vì theo tớ xung đột phần mềm chỉ là 1 nguyên nhân trong vô số nguyên nhân mà thôi.

- Nguyên nhân khiến cho CPU chạy quá cao có thể do virut, do chạy quá nhiều chương trình ẩn, do cpu bị nóng

về cách khắc phục thì trường hợp 1 do viủt thì đưa đĩa hidenboot chạy trên dos quyét, do chạy quá nhiều chương trình ẩn thì tắt bớt những cái không cần thiết đi, do CPU bị nóng thì tháo ra bôi lại keo tản nhiệt có thể phải thay lại quạt chip nếu quạt hoạt động không thực sự hiệu quả lắm.

Stanburh

cài kis vào còn nặng máy hơn, thường xuyên cpu lên 100%, chả hiểu ông này nghĩ gì

blackhat_hook

topic phiến diện, thiếu chuyên môn
vote close topic thiếu kinh nghiệm thì em đồng ý vs bác chứ bác nói phiến diện thì hơi quá

odin_lionhart

kakaka giờ mới nghe thấy cài kis thì làm giảm usage của CPU, bạn nghĩ gì vậy, cài kis nó còn nặng hơn

hay định troll nhau à

hiraikenaholic

thiếu kinh nghiệm thì em đồng ý vs bác chứ bác nói phiến diện thì hơi quá phiến diện là suy nghĩ từ 1 phía, hên được 1 lần rồi tưởng là chân lý

Frans

bạn nên cài bkav cài BKAV sẽ giúp các tiệm bạn đĩa windows hết hàng nhanh chóng

ducky_duck3108

phiến diện là suy nghĩ từ 1 phía, hên được 1 lần rồi tưởng là chân lý Bác cứ nóng người ta mới tham gia cái gì cũng có lần đầu có gì mà ném gạch họ nhiều quá nhiều khi họ không phát huy được hết sở trường của mình. Ai chả có những khiếm khuyết của mình bác.

huonglan4932bis

kakaka giờ mới nghe thấy cài kis thì làm giảm usage của CPU, bạn nghĩ gì vậy, cài kis nó còn nặng hơn

hay định troll nhau à Kis có 2 bản mà bạn Kaspersky Internet Security và Kaspersky Anti-Virus 2 bản này mình thấy máy cấu hình yếu chạy anti vẫn ngon mà. (Yếu thì ram cũng nên từ 1gb>> chip cũng ngon ngon tý nhé )

cÓ gì đâu mà...1 là xung đột phần mềm..2 là chưa vệ sinh máy..tháo ra tra keo tản nhiệt loại 180k/1tip/1 lần tra..thế là hết thôi

Các chủ đề có liên quan khác