Mình có 1 file làm việc thực tế của 1 kế toán kho , tuy nhiên công thức rất lạ =VLOOKUP(B9;'C:\Users\MonkeyD.Luffy\Desktop\[01-05.xls]Sheet2'!B$9:E$171;2;0)

'C:\Users\MonkeyD.Luffy\Desktop\[01-05.xls]Sheet2'!B$9:E$171 nghĩa là gì , vs cả nếu ấn vào ô ghi công thức sau đó enter thì nó lại hiện thông báo lưu file @@

ai pro vào giúp mình với

còn đây là file excel đó ...

cute_bear_115

nó là địa chỉ của vùng B$9:E$171, nằm ở sheet2, trong file 01-05.xls, file này chứa trong C:\Users\MonkeyD.Luffy\Desktop

bạn phải có file đó thì công thức mới liên kết tới được

boy_saygoodbye

nó là địa chỉ của vùng B$9:E$171, nằm ở sheet2, trong file 01-05.xls, file này chứa trong C:\Users\MonkeyD.Luffy\Desktop

bạn phải có file đó thì công thức mới liên kết tới được file excel này do bạn mình gửi nên khi mở về nó yêu cầu thế , nhân tiện hỏi bạn luôn nếu có file kia thì làm thế nào để dùng hàm tìm kiếm VLOOKUP từ file khác vs file mình đang làm việc ( thông thuờng là cùng 1 file nhưng khác sheet thui )

lehongthu2001

file excel này do bạn mình gửi nên khi mở về nó yêu cầu thế , nhân tiện hỏi bạn luôn nếu có file kia thì làm thế nào để dùng hàm tìm kiếm VLOOKUP từ file khác vs file mình đang làm việc ( thông thuờng là cùng 1 file nhưng khác sheet thui ) bạn copy nội dung file kia vào file bạn đang sử dụng cho khỏi rối

nếu không thì bạn cứ mở 2 file lên rồi chọn ô bình thường, nó tự ghi địa chỉ

bạn copy nội dung file kia vào file bạn đang sử dụng cho khỏi rối

nếu không thì bạn cứ mở 2 file lên rồi chọn ô bình thường, nó tự ghi địa chỉ hì ok , tks bạn

teddy_nhojbong

kết quả ra cái gì

hàm trên là tìm B9, ở C:\Users\MonkeyD.Luffy\Desktop\[01-05.xls]Sheet2'!B$9:E$171, lấy ở cột thứ 2, tìm chính xác

nếu C:\Users\MonkeyD.Luffy\Desktop\[01-05.xls]Sheet2'!B$9:E$171 không tồn tại thì sẽ báo lỗi REF

matthewdinh242

kết quả ra cái gì

hàm trên là tìm B9, ở C:\Users\MonkeyD.Luffy\Desktop\[01-05.xls]Sheet2'!B$9:E$171, lấy ở cột thứ 2, tìm chính xác

nếu C:\Users\MonkeyD.Luffy\Desktop\[01-05.xls]Sheet2'!B$9:E$171 không tồn tại thì sẽ báo lỗi REF file mẫu mình vừa up đấy , không hiểu tại sao luôn , bạn thử giúp mình xem có ra không

chắc chắn là máy mình k có file 01-05.xls @@

kElly_nh0kpump

kết quả ra cái gì

nếu C:\Users\MonkeyD.Luffy\Desktop\[01-05.xls]Sheet2'!B$9:E$171 không tồn tại thì sẽ báo lỗi REF cụ thể bạn có thể kiểm tra bằng cách copy 2 cột A B thui , còn cột c bạn copy công thức riêng ra nhưng vẫn có kết quả @@

Giả sử ô B9 bạn gõ tay RTDF111.20 , ô C9 bạn gõ copy công thức =VLOOKUP(B9;'C:\Users\MonkeyD.Luffy\Desktop\[01-05.xls]Sheet2'!B$9:E$171;2;0) thì khi nhấn enter nó vẫn ra kết quả bằng 20

jhk_hj

nhưng kết quả đó không có ý nghĩa cho mình hỏi thêm excel của mình khi sử các hàm nó ngăn cách bằng dấu chấm phẩy ví dụ như =IF(A3:A7;e;1)

giở mình muốn nó trở thành =IF(A3:A7,e,1)

thì phải cài đặt ntn nhỉ

kntphuc

Win7: Vào control panel > region and language > additional settings > number:

List separator: sửa thành ,

tuy nhiên để ; là chuẩn nhất, không bị trùng với dấu thập phân (theo TV)

meimei_xinh89

Win7: Vào control panel > region and language > additional settings > number:

List separator: sửa thành ,

tuy nhiên để ; là chuẩn nhất, không bị trùng với dấu thập phân (theo TV) Thank bạn , giữ nguyên vậy

Các chủ đề có liên quan khác