keou_303

Tình hình là như này các bạn ạ :

Cty mình có 1 moderm ( có cổng RJ45 ) có khả năng phát wifi luôn .

Mạng mẽo xài bình thường , tất cả máy bàn sử dụng cáp cắm vào moderm thì thấy nhau bình thường .

Vấn đề là ở mấy con laptop kết nối wifi : Vào internet bình thường , nhưng mạng Lan thì rất chập chờn , lúc thấy các máy khác ( máy bàn ) lúc thì lại trống trơn , không thấy bất kỳ máy nào cả .

Đã làm đủ mọi cách mà không ăn thua .

P/S: Tất cả các máy đều chung lớp mạng và workgroup hết rồi nhá

Có thể vấn đề nằm ở bộ phát wifi hay không và cách giải quyết như thế nào ?

Mình xin chân thành Thank các bạn đã quan tâm

vyt_buon

Xem lại mấy con laptop của bạn đi, không chừng bị virus rồi vì nó chiếm băng thông nên làm mạng chập chờn.

myn_stupid

Quét virus tất cả các máy tính xem sao, reset cứng modem luôn. Để router wifi nó tự cấp ip. Nếu lỗi nữa thì thử modem khác xem sao hay update frimware modem lên bản mới hơn.

abc_304

Xem lại mấy con laptop của bạn đi, không chừng bị virus rồi vì nó chiếm băng thông nên làm mạng chập chờn. Cái này thì khả năng là không có bạn ạ

Quét virus tất cả các máy tính xem sao, reset cứng modem luôn. Để router wifi nó tự cấp ip. Nếu lỗi nữa thì thử modem khác xem sao hay update frimware modem lên bản mới hơn. Mình đã thử và không thành công

Thank các bạn

Baxter

Tình hình là như này các bạn ạ :

Cty mình có 1 moderm ( có cổng RJ45 ) có khả năng phát wifi luôn .

Mạng mẽo xài bình thường , tất cả máy bàn sử dụng cáp cắm vào moderm thì thấy nhau bình thường .

Vấn đề là ở mấy con laptop kết nối wifi : Vào internet bình thường , nhưng mạng Lan thì rất chập chờn , lúc thấy các máy khác ( máy bàn ) lúc thì lại trống trơn , không thấy bất kỳ máy nào cả .

Đã làm đủ mọi cách mà không ăn thua .

P/S: Tất cả các máy đều chung lớp mạng và workgroup hết rồi nhá

Có thể vấn đề nằm ở bộ phát wifi hay không và cách giải quyết như thế nào ?

Mình xin chân thành Thank các bạn đã quan tâm
nói vậy nghĩa là laptop vào mạng qua wifi còn desktop phải qua cổng lan hả bạn??? nếu vậy thì hơi khó bởi mình nghĩ 2 cái nó khác nhau mà, nếu Lan thì lan hết chứ.

Các chủ đề có liên quan khác