Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Daron
#618561 Đổi dc bạn à, nhớ ngày xưa cũng cài windows xong gặp trường hợp ổ cài windows nó thành ổ E (vì mình chỉ có 1 windows nên thay đổi dễ hơn), mình vẫn chuyển nó về ổ C dc mà

Mà chuyển xong thì nhiều Phần mềm cài sẽ dính phốt đấy, tốt nhất là nên chuyển ngay lúc vừa mới cài windows xong và chưa cài gì cả.
By Laurenz
#618562 Đổi dc bạn à, nhớ ngày xưa cũng cài windows xong gặp trường hợp ổ cài windows nó thành ổ E (vì mình chỉ có 1 windows nên thay đổi dễ hơn), mình vẫn chuyển nó về ổ C dc mà

Mà chuyển xong thì nhiều Phần mềm cài sẽ dính phốt đấy, tốt nhất là nên chuyển ngay lúc vừa mới cài windows xong và chưa cài gì cả. Bạn chuyển như thế nào vậy? Hướng dẫn mình chuyển được không?
By anhhiepvma
#618563 Thông thường thì đổi tên ổ đĩa khi các bạn cài windows vào partition khác C thì dễ dàng, nhưng một khi đã cài nhiều HĐH thì lại rất khó, các bạn chỉ có thể đổi bằng cách can thiệp vào registries. Trước khi đổi các bạn lưu ý là phân vùng đang chứa windows phải là Primary và đã Active. các bạn tiến hành theo cách sau:

1. Start, Run, gõ vào Regedit và Enter.

2. Trong cửa sổ Registry Editor tìm đến nhánh sau:

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\MountedDevices

Kéo thanh trượt bên phải xuống để thấy được \DosDevices\C:, click chuột phải vào khóa và đổi C thành kí tự nào đó chưa được dùng như \DosDevices\B:

Tiếp tục tìm đến \DosDevices\H: (là ổ chứ HĐH cần đổi tên, chuyển nó thành \DosDevices\C:

3. Khởi động lại máy tính xem
By Unai
#618565 Có những trường hợp đổi tên của phân vùng xong, thì những phần mềm trong phân vùng bị đổi tên nó không chạy được.

Mình có bị cái này 1 lần rồi
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym