Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By giacmo_hanhphuc842
#618399 Chào các bạn !

Mình cài win8 song song với win7 (cài win8 trong khi đang chạy trực tiếp win7) sau khi cài xong boot vào Win8 thì ổ đĩa Win8 là ổ H còn ổ C là ổ Win7

Mình dùng Disk Management remove ổ C (Win7) đi rùi đổi ổ H (Hiện đang là Win8) thành ổ C nhưng không dc

Lúc trước mình cài song song 2 windows nhưng cài ngoài DOS thì khi boot vào win7 thì thấy ổ C là ổ HĐH Win7 còn khi boot vào Win8 thì cũng vẫn thấy ổ C là ổ HĐH Win8

Nay nhờ các bạn giúp đỡ cách chuyển ổ H (Hiện đang là ổ HĐH Win8) thành ổ C. Xin cám ơn

Sau đây là 1 số hình ảnh cho các bạn dễ hình dung

Đây là màn hình windows 7

Đây là màn hình windows 8

Sau khi dùng disk management remove ổ C đi nhưng không thể đổi ổ H thành ổ C được

By gemini_and_taurus_128
By Mannie
#618421 Chào các bạn !

Mình cài win8 song song với win7 (cài win8 trong khi đang chạy trực tiếp win7) sau khi cài xong boot vào Win8 thì ổ đĩa Win8 là ổ H còn ổ C là ổ Win7

Mình dùng Disk Management remove ổ C (Win7) đi rùi đổi ổ H (Hiện đang là Win8) thành ổ C nhưng không dc

Lúc trước mình cài song song 2 windows nhưng cài ngoài DOS thì khi boot vào win7 thì thấy ổ C là ổ HĐH Win7 còn khi boot vào Win8 thì cũng vẫn thấy ổ C là ổ HĐH Win8

Nay nhờ các bạn giúp đỡ cách chuyển ổ H (Hiện đang là ổ HĐH Win8) thành ổ C. Xin Thank làm theo hình nhé

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

By Kelyn
#618422 Đầu tiên Thank bạn đã hướng dẫn và up hình tỉ mỉ. Nhưng cái này mình biết làm rồi nhưng không được. Vì ổ H của mình là ổ đang chạy win8 thì làm sao nó cho đổi thứ tự theo kiểu này được bạn
By young_boy_cute_2005
#618557 Trước tiên mình cần biết là w7 và w8 bạn không xoá cái nào phải không, giờ bạn muốn đổi ổ w8 thành C, còn w7 thành ổ nào khác.

Thật ra bạn k thể đổi ổ C dc vì là khi muốn đổi thì phải unmount ổ đó mà ổ C w7 bạn đang xài hay ổ H w8 đang xài nên bạn k thể đổi trực tiếp dc.

Giờ bạn vào w7 đổi ổ H(w8) thành ổ D, các ổ khác (trừ ổ C) đổi thành F, G ... (chừa lại ký tự E). Bạn vào w8 đổi ổ C thành ổ E. vào lại w7 hy vọng là nó vẫn giữ nguyên (hay gớm hớn là nó tự gán lại D thành C, E thành D ) đổi ổ D thành C. Vào lại w8 đổi ổ E thành D và các ổ còn lại theo thứ tự.

Hy vọng dc =)
By vanchungvnn
#618560 Đầu tiên Thank bạn đã hướng dẫn và up hình tỉ mỉ. Nhưng cái này mình biết làm rồi nhưng không được. Vì ổ H của mình là ổ đang chạy win8 thì làm sao nó cho đổi thứ tự theo kiểu này được bạn Sorry, tình hình này là không thể chỉnh đâu bạn, vì hệ thống đã lưu đường dẫn tuyệt đối của Win8 là H:\ rồi. Vì nó đang chạy mà bạn thay đổi sao nó cho được

Lời khuyên: nếu dùng được thì dùng, còn nếu thấy quá khó chịu về tên ổ thì nên cài lại. Tốt nhất các phân vùng chứa windows song song nên gần nhau; cài windows từ USB, đĩa, hay từ ổ cứng (trên win8) là nó sẽ nhận ổ theo thứ tự và giảm các trường hợp phát sinh về sau
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online