vipboy_namngoc

Máy của mình mấy ngày hôm nay khởi động rất là chậm, nhưng khi khởi động xong làm việc thì vẫn rất là mượt như bình thường mình không hiểu nguyên do làm sao

Bình thường khởi động chỉ 1 đến 2 phút mà bây giờ hơn 10p chưa khởi động xong. Mình đã vào starts tắt hết các soft chạy cùng windows rồi chỉ còn mỗi cái KIS là cho chạy cùng windows nhưng tình trạng không có gì thay đổi.

các bạn có cách nào khắc phục tình trạng này thì share kinh nghiệm cho mình với

Cấu hình máy của mình như thế này

Intel(R) Core(TM) i5-2450M CPU @ 2.50GHz

Memory 4096MB RAM

rainbow_luving

Đúng rồi có ghost thì bung ghost ra nhanh mà. Xài máy kỹ, dùng ít ứng dụng thì có khi 6 tháng đến 1 năm vẫn tốt, còn vọc nhiều như mình thì luôn có bản ghost sẵn, trung bình mỗi tháng ghost 1 lần

Quét rác, dọn dẹp registry, chống phân mảnh, gỡ bỏ chương trình không cần thiết, quét virus luôn. Làm như thế mà vẫn ỳ ạch thì cài lại luôn cho lành.

tieuly_hihihaha

Máy mình xài windows có bản quyền, có bạn nào biết cách cài windows bằng USB thì chỉ mình với

Mình không có file ghost mà recover lại máy thì sẽ bị mất hết toàn bộ dữ liệu

phuchuy3107

copy dữ liệu sang ổ khác rồi cài mới, chứ cài chồng không hiệu quả đâu

xem thêm bài dưới chữ kí để sau này không bị lỗi nữa

Ho_Lj

copy dữ liệu sang ổ khác rồi cài mới, chứ cài chồng không hiệu quả đâu

xem thêm bài dưới chữ kí để sau này không bị lỗi nữa dữ liệu mình để ở ổ khác không có ở ổ cài win, giờ cài lại bằng đĩa và nhập key vào thôi hả bạn

Walsh

con laptop của mình mua gần 1,5 năm mà chưa cài windows lại lần nào..vẫn ngon lành cành đào...win lậu do tụi hoàn long nó cài nha...

cái máy bàn cũng vậy mình bung ghost cũng gần 1 năm rồi,chưa ghost lại lần nào...

chắc số mình hên nên không bị lỗi windows chăng??? hay nó lỗi rồi mà mình không biết....có bạn nào sài lâu mà không bị lỗi windows như mình ko???

huyenly1989

khởi động 10 phút thì có lẽ là lỗi windows rồi

Bạn có thể cài lại hay kiếm bản ghost nào cho nhanh

Các chủ đề có liên quan khác