san.chiro

Em đang muốn xóa 1 cái file .Thế là nó hiện ra như thế này:

Bác nào biết giúp em với ..

Mình cũng không biết xoá sao cả cứ để nguyên vậy . Mặc dù có cái folder trống nhưng nó không cho xoá hình như là máy mình ăn virut rồi đúng hok nhỉ ? Rõ Ràng không có sài cái gì liên quan tới nó mà

Suthley

Unlocker nó đăng ký vào shell menu của explore nên chừng nào explore còn chạy thì bạn sẽ không thể delete được, cách khắc phục thì tốt nhất là gỡ chương trình đàng hoàng chứ không phải là delete thủ công mỹ nghệ hay unreg file dll đó ra thì xoá dc.

Skippere

- Hình bạn vừa gỡ 1 chương trình ra phải ko?

- Thế bạn restart lại máy rồi vào del lại nhé Quá chuẩn xác! Mình làm được rồi .thanks bạn nhé

nh0_sh0ck01

Unlocker nó đăng ký vào shell menu của explore nên chừng nào explore còn chạy thì bạn sẽ không thể delete được, cách khắc phục thì tốt nhất là gỡ chương trình đàng hoàng chứ không phải là delete thủ công mỹ nghệ hay unreg file dll đó ra thì xoá dc. Mình vào gỡ chương trình ở add and remove program bạn,còn lúc gỡ xong nó báo là không xóa được một số file còn lại .Mình mò vào ổ C thì lại không xóa được file đó mà hiện ra thông báo như trên.

mrala_lonely

Mình vào gỡ chương trình ở add and remove program bạn,còn lúc gỡ xong nó báo là không xóa được một số file còn lại .Mình mò vào ổ C thì lại không xóa được file đó mà hiện ra thông báo như trên. cái tool mình đưa ở #3 là tool phát triển nhất hiện nay dùng để diệt virus bằng tay, xoá file/folder cứng đầu nhất mà hầu hết các tool khác bó tay, dung lượng chỉ vài trăm KB, sao không thử vậy ? để dành buồn buồn xoá thư mục windows chơi

thang_ngo_2002

Quá chuẩn xác! Mình làm được rồi .thanks bạn nhé - không có gì đâu bạn

- Mình hay gặp như thế suốt

-

Bước 1 diệt virut coj file đó có bị nhiễm virut k? Nếu k phải thì ...,bước 2 restas máy rồi thử đổi tên file để xoá , mình cũng hay xoá bằng cách này, bước 3, nếu cũng k dc thì hãy dùng tune up để xoá hoặc safe, mình khuyên nên dùng tune up hơn

Các chủ đề có liên quan khác