Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Fitzpatrick
#612604 Bị giống như hình, lúc trước máy mình xài theme màu đen tự nhiên khởi động lại cái ra theme này, rồi còn bị mất icon computer trên desktop, idm cũng mất ở thanh dưới với unikey nhưng dữ liệu thì vẫn còn trong ổ. còn My Documents cũng mất dữ liệu luôn, lúc trước là mình copy hình ảnh, music từ bên ổ D qua bh mất tiêu nhưng dữ liệu hình ảnh, music vẫn còn bên ổ D

Còn dữ liệu trong Google Chrome cũng mất luôn,mở Chrome ra là ra cái trang này như mới tải chrome lần đầu tiên @@

ai biết cách khắc phục giúp với, tks T_T
By minhvy_1205_1997
#612809 Có thể là bạn đã tạo ra 1 user mới rồi truy cập vào máy tính bằng user đó, để trở lại ban đầu, bạn vào run, gõ control userpasswords2, chọn lại user cũ rồi tick vào cái ô ở trên rồi nhấn ok, apply là xong
By Kort
#612817 Có thể là bạn đã tạo ra 1 user mới rồi truy cập vào máy tính bằng user đó, để trở lại ban đầu, bạn vào run, gõ control userpasswords2, chọn lại user cũ rồi tick vào cái ô ở trên rồi nhấn ok, apply là xong theo mình nghĩ đây là lý do hợp lý nhất

bạn có thể vào control panel rồi xóa user mới tạo đi là được

mình không xài xp nữa nên cũng chả biết chĩ rõ ràng từng chi tiết làm sao hy vọng bạn sẽ tự mò dc
By voicontranthibichlien
#612819 Hay là cài phần mềm đóng băng rồi cũng nên chắc đúng rồi mình củng tùng gặp , hôm qua có cài cho ông tiệm sách cái máy in canon1210 in ngon lành rồi , nhưng khởi động lại là tiêu luôn , lý do là phần mềm đóng băng đó , làm mình hoáng luôn thì ra là thằng đóng băng ...
By Hardy
#612823 bạn xem tài khoản bạn đang sử dụng có phải admin ko?

mà nếu chỉ ổ C mất thì do bạn đóng băng ổ đĩa đấy. nhớ pass thì gỡ ra không thì chỉ còn cách cài lại
By young_pu_0101
#612824 bạn xem tài khoản bạn đang sử dụng có phải admin ko?

mà nếu chỉ ổ C mất thì do bạn đóng băng ổ đĩa đấy. nhớ pass thì gỡ ra không thì chỉ còn cách cài lại có user admin
Kết nối đề xuất:
xe máy cũ tại Hà Nội