Thầy mới kêu e đánh dùm ổng mấy cái đề ôn tập em thấy có mấy chỗ chừa trống để điền vào thì mình fải .............. cũng có mấy chỗ nó chừa tới 1 trang chẵng lẽ cũng phải bấm dấu chấm hết 1 trang vậy cho em hỏi có cách nào chừa trống nhanh hơn không

kt_kute_kt

Thầy mới kêu e đánh dùm ổng mấy cái đề ôn tập em thấy có mấy chỗ chừa trống để điền vào thì mình fải .............. cũng có mấy chỗ nó chừa tới 1 trang chẵng lẽ cũng phải bấm dấu chấm hết 1 trang vậy cho em hỏi có cách nào chừa trống nhanh hơn không

Bạn mở office2003 lên , vào Format\Tabs…

Tuỳ chỉnh :

.Default tab stops : Mặc định là 1,27 cm

.Leader: chọn kiểu đường tab ( dấu chấm, dấu gạch...)

.Alignment : Căn lề tab ( Right = lề phải , Center = giữa dòng , Left = lề trái )

.Tab stop position : Chọn độ dài của dòng chấm chấm mà bạn muốn kéo đến

Thiết lập xong thì nhấn Set => ok

timon_bumpa

2003 thì như bác pook2012 nói

2007 thì nó hiện ngay lên cái tab. chỉ vào đó chọn tùy ý là okie

khi nào cần gõ tab là xong

Nếu bạn muốn làm theo cách thủ công thì cứ chấm chấm chấm 1 dòng rồi copy paste rồi lại copy paste

rubiken87

Nếu bạn muốn làm theo cách thủ công thì cứ chấm chấm chấm 1 dòng rồi copy paste rồi lại copy paste học viên nào làm cách này mình đều chấm rớt

trong word có nhiều thói quen sai khi soạn thảo: dùng phím space hay tab gõ liên tục để thụt đầu dòng hay canh lề, nhấn .......... để tạo đường chấm chấm, enter liên tục để sang trang...

tmt_itc

Nếu bạn muốn làm theo cách thủ công thì cứ chấm chấm chấm 1 dòng rồi copy paste rồi lại copy paste đúng là thủ công - rất dễ dàng - mình có thể hiểu - Thank bạn đã chia sẻ

Video hd cách sử dụng tab trên Word 2013 Thanks bác, giờ em cũng mới biết cái này

học viên nào làm cách này mình đều chấm rớt

trong word có nhiều thói quen sai khi soạn thảo: dùng phím space hay tab gõ liên tục để thụt đầu dòng hay canh lề, nhấn .......... để tạo đường chấm chấm, enter liên tục để sang trang... Học trò mà trượt là tại thầy chứ bác, hi hi

Các chủ đề có liên quan khác