Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By night_stars_girl
#611719 Tình hình là máy tính của mình có vấn đề về lỗi phông chữ, mình tải file cad ở trên mạng về rồi khi mở ra thì chữ nó biến thành hình thù lạ hoắc, mình đã tìm và tải các file Fonts ở trên mạng về coppy thay thế vào file có sẵn trong máy tính nhưng vẫn không có kết quả, khi mở 1 file word khác được tải trên mạng về thì cũng bị lỗi phông, ai đó giúp mình khác phục với, mình biết ơn nhiều lắm
By Arny
#611737 Tình hình là máy tính của mình có vấn đề về lỗi phông chữ, mình tải file cad ở trên mạng về rồi khi mở ra thì chữ nó biến thành hình thù lạ hoắc, mình đã tìm và tải các file Fonts ở trên mạng về coppy thay thế vào file có sẵn trong máy tính nhưng vẫn không có kết quả, khi mở 1 file word khác được tải trên mạng về thì cũng bị lỗi phông, ai đó giúp mình khác phục với, mình biết ơn nhiều lắm Bạn cài bản Office nào ( 2003, 2007, 2010 ...)

File Word bạn tải về có đuôi gì ( .doc , .docx ... )
By demlanhbang_91
#611738 Bạn cài bản Office nào ( 2003, 2007, 2010 ...)

File Word bạn tải về có đuôi gì ( .doc , .docx ... ) mình cài bản 2007, file tải về mở được ở word 2007, không những chỉ file word bị lỗi mà khi mở file cad bằng autocad 2007 cũng bị lỗi phông
By mjnh_me0
#611739 Tình hình là máy tính của mình có vấn đề về lỗi phông chữ, mình tải file cad ở trên mạng về rồi khi mở ra thì chữ nó biến thành hình thù lạ hoắc, mình đã tìm và tải các file Fonts ở trên mạng về coppy thay thế vào file có sẵn trong máy tính nhưng vẫn không có kết quả, khi mở 1 file word khác được tải trên mạng về thì cũng bị lỗi phông, ai đó giúp mình khác phục với, mình biết ơn nhiều lắm tải cái này giải nén cóp vào ổ c/windows/font là ok Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
By way_pro
#611740 Lỗi font và thiếu font là 2 vấn đề khác nhau

Lỗi font là do convert sai bảng mã, file hỏng... => thường chịu

Thiếu font là tài liệu sử dụng font A mà máy ta không có font A => cài font A vào hay tìm font cùng bảng mã với font A
By thuong_nho_nguoi_dung_hehe
#611741 mình cài bản 2007, file tải về mở được ở word 2007, không những chỉ file word bị lỗi mà khi mở file cad bằng autocad 2007 cũng bị lỗi phông Có khả năng file word đó được gõ với font vn-i times

Bạn mở file word đó lên coi bên trên nó hiển thị font chữ gì , tải font chữ đó về cho vào
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Nếu tìm font chữ đó mà không được thì dùng chức năng công cụ cuả Unikey chuyển font chữ đó về Unicode
By heoconnhuquynh
#611742 Lỗi font và thiếu font là 2 vấn đề khác nhau

Lỗi font là do convert sai bảng mã, file hỏng... => thường chịu

Thiếu font là tài liệu sử dụng font A mà máy ta không có font A => cài font A vào hay tìm font cùng bảng mã với font A bạn ơi vậy làm sao biết là mình bị thiếu hay bị hỏng phông ? chẳng hạn mình mở file cad lên thì nó hiện ra toàn ký tự khó hiểu thì biết nó là là phông nào ?
By thienhavodoi_999974
#611743 bạn ơi vậy làm sao biết là mình bị thiếu hay bị hỏng phông ? chẳng hạn mình mở file cad lên thì nó hiện ra toàn ký tự khó hiểu thì biết nó là là phông nào ? Bạn mở file đó lên bằng word2007 rồi chụp hình lên coi
By tinhban_thuychung_20052006
#611744 Có khả năng file word đó được gõ với font vn-i times

Bạn mở file word đó lên coi bên trên nó hiển thị font chữ gì , tải font chữ đó về cho vào
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Nếu tìm font chữ đó mà không được thì dùng chức năng công cụ cuả Unikey chuyển font chữ đó về Unicode mình làm như bạn nói thì khi mở file đó ra nó hiện 1 bảng thông báo là these is insufficient memory or diskspace, word cannot display requets fonts, nhìn vào phần mà bạn đánh dấu đỏ thì nó hiện là times news roman, nữa đầu của file thì hiện chữ ngon lành, nửa sau thì bị lỗi loạn hết lên.
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online