huongquynh082

Dạo này không bit tại sao ổ C thường hay bị full dung lượng. Tình cờ,mình show file ẩn ra thì phát hiện 1 số tập tin lạ nằm trong máy nào giờ mới phát hiện,dùng MSE quét thì không thấy báo có j,định xóa nhưng lại sợ là file của windows nên chưa xóa được. Bạn nào rành cho mình ý kiến

Why_Not

đó là ram ảo và file lưu khi tắt máy bằng hibernate, cứ show ra để sau này còn biết mặt mà phân biệt với con virus

chẳng hạn như mấy file XELDZ, XZVDI... gì đấy hơi nghi ngờ

Prettyboy_Kute

bạn thích thì xóa, nó tạo lại như thường, đó là file của win, muốn biết RAM ảo là gì search google

Aodh

Chinh xác gọi là bộ nhớ cache. Ram thật chạy windows và ứng dụng không nổi đâu bạn. Người ta dùng bộ nhớ ngoài làm giả bộ nhớ trong. Tắt máy mấy file này tự mất.

jomyolovejulyes

file nặng quá ,muốn xoá thì đây

+cái 1.5GB: run-->cmd--> powercfg /hibernate off

+cái 3GB :chuột phải vào My Computer chọn Properties-->Advanced system settings-->Advanced-->Settings-->Change-->No paging size -->OK -->restart

Chúc bạn thành công

Tennyson

- Hibernate file được windows tạo ra khi bạn bật chế độ ngủ đông. Tắt Hibernate thì file cũng được windows xóa đi. Còn Paging file là bộ nhớ tăng cường, bạn không nên tắt vì sẽ làm giảm hiệu suất hoạt động của máy (thậm chí treo máy khi chạy chương trình lớn- mình đoán là RAM của bạn chỉ có 2GB).

- Trong các file ẩn có cả các file dùng cho Dos và windows XP, nếu bạn không dùng Menu boot thì có thể xóa chúng. Bạn cẩn thận đừng xóa nhầm file của windows 7. Nếu bạn không rành thì đừng rớ tới vì nó chiếm có bao nhiêu dung lượng đâu!

Các chủ đề có liên quan khác