jpow_vn

.

tui vừa mới làm một cái Trình diễn SlideShow PowerPoint .Có nhiều hình ảnh và có kèm theo một bản nhạc có đuôi là .wav ; khi tui làm xong thì tui có mở ra xem thử thì thấy nó trình diễn các hình ảnh rất tốt và bản nhạc cũng hát theo các hình ảnh rất là được .

Nhưng khi tui chuyển cái Powerpoint ấy qua máy tính khác ,lúc mở ra xem thì nó chỉ trình diễn hình ảnh thôi , chứ còn bản nhạc thì bất thấy hát .

Và tui cũng gửi cái Slide PowerPoint ấy cho bạn khác bằng Email . thì bạn ấy Download cái PowerPoint đó về máy của bạn ấy . thì bạn ấy mở ra xem thì nó cũng chỉ có trình diễn các hình ảnh thôi , còn bản nhạc thì bất thấy hát gì cả ?!

Vậy tui muốn hỏi các bạn là tại sao nó lại như vậy ? Nghe ở cái máy tính làm ra nó thì nghe được , còn ở máy của người khác thì lại bất nghe được bài hát !

Có cách nào làm cho nó nghe được bài hát ở máy của người khác bất ?

Thanks các bạn !

Ardell

bạn có chép bản nhạc đó theo luôn k? bạn phải chép theo thì sang máy khác nó mới hát được, tốt nhất những gì bạn dùng cho powerpoint đó thì nên chép chung vào 1 thư mục bạn thử lại xem, chúc bạn thành công

bạn phải copy cả file nhạc đó vào máy tính mà bạn muốn mở thì mới được chứ, bạn nên lưu trên cùng một thư mục là tốt nhất, còn trong trường hợp bạn thực hiện Insert->Movies and sounds ->record sound thì đoạn nhạc đó sẽ tích hợp trong file powerpoint đó luôn, bạn bất nên phải copy file nhạc đó nữa. Chúc bạn thành công

nganha_7x

bạn lưu file nhạc và powerpoint vào cùng một folder! insert lại nhạc! cuối cùng là gửi folder đó đi là được thôi

Torrey

Có thế là do máy tính của các bạn ấy bất có bản nhạc đó. và đường link nối bản nhạc đó và máy tính của bạn khác với các bạn ấy.

lovely_yoyo

Trích:

lulul5380

bạn có chép bản nhạc đó theo luôn k? bạn phải chép theo thì sang máy khác nó mới hát được, tốt nhất những gì bạn dùng cho powerpoint đó thì nên chép chung vào 1 thư mục bạn thử lại xem, chúc bạn thành công

Mình vẫn biết là như vậy rồi !

Xin hỏi : Vậy tại sao mà những cái Power point của người khác đăng trên mạng ; họ bất gửi Folder chép nhạc qua mà khi mở ra nhạc nó vẫn hát

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Trích:

catre1710

bạn lưu file nhạc và powerpoint vào cùng một folder! insert lại nhạc! cuối cùng là gửi folder đó đi là được thôi

Gửi cả Folder đó đi thì còn nói làm gì nữa ? !

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Trích:

phongyk

bạn phải copy cả file nhạc đó vào máy tính mà bạn muốn mở thì mới được chứ, bạn nên lưu trên cùng một thư mục là tốt nhất, còn trong trường hợp bạn thực hiện Insert->Movies and sounds ->record sound thì đoạn nhạc đó sẽ tích hợp trong file powerpoint đó luôn, bạn bất nên phải copy file nhạc đó nữa. Chúc bạn thành công

Có lẽ làm theo bạn phongyk (ở chỗ màu xanh in đậm) thì đúng hơn, vì mình thấy có nhiều cái Powrpoint đăng trên mạng nó bất có Folder kèm theo nhạc mà khi mở ra nó vẫn hát nhạc , để mai mình thử xem sao ..

Các chủ đề có liên quan khác