Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Roddy
#610804 Thế có cách khắc phụ không các bạn
By h0ang_h0ang_h0ang
#610805 Chrome dùng 1 tab mà nó hoạt động cả đống tab cùng.k ngốn Ram sao được. đấy là chưa kể dùng webgame. 1 vote cho FF.
By trang_lovely_kt8689
#610807 Chẳng biết sao FF của mình nó ăn RAM kinh khủng ...mới mở lên thì 10x rồi ... sau đó nó cứ tăng dần dần lên...

Cái này Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

cái đó là lúc mình chỉ mở 1 tab facebook thôi đó ... trước đó có mở 3 tab nge nhạc + đọc truyện trên rappervn.net (tắt chừng 1phút rồi)

Bạn nào biết lý do không ...giúp mình với ( mình có tham khảo trên mạng - chỉnh sửa 1 số linh tinh trong abôut:config nhưng cũng vậy )

tks mn !
By sasairi_yuhairan
#610808 Chẳng biết sao FF của mình nó ăn RAM kinh khủng ...mới mở lên thì 10x rồi ... sau đó nó cứ tăng dần dần lên...

Cái này Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

cái đó là lúc mình chỉ mở 1 tab facebook thôi đó ... trước đó có mở 3 tab nge nhạc + đọc truyện trên rappervn.net (tắt chừng 1phút rồi)

Bạn nào biết lý do không ...giúp mình với ( mình có tham khảo trên mạng - chỉnh sửa 1 số linh tinh trong abôut:config nhưng cũng vậy )

tks mn ! máy xài win64 chắc là RAM 4GB ? chiếm 57% => 2,28GB, FF chiếm dưới 1GB (bình thường), còn lại chiếm hơn 1,3GB là hơi bất thường

bạn cần chụp hết process để xem bất thường do đâu

trong hình thấy bạn xài ESET 32bit => cần cài lại bản 64bit
By Kitten_Chubby
#610809 process khi mình dùng bthường nè ... bạn coi giúp nha !

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

+

còn 1,3G do windows chiếm ... không phải à bạn

ESET 32bít à ...sao chạy rầm rầm vậy trời ...híc... để mình coi cài lại ...chẳng biết nữa
By Eanrin
#610810 bạn biết ESET 32 là do có *32 à ...vậy cái chrome mình ...chẳng lẽ 32 lun ...kỳ vậy ...
By Garmann
#610811 process khi mình dùng bthường nè ... bạn coi giúp nha !

+

còn 1,3G do windows chiếm ... không phải à bạn

ESET 32bít à ...sao chạy rầm rầm vậy trời ...híc... để mình coi cài lại ...chẳng biết nữa cái hình bây giờ thì bình thường có gì đâu, sao không chụp lúc bị "bệnh" ?

win chiếm khoảng 800MB thôi
By khoc_trong_tim_12
#610812 bạn biết ESET 32 là do có *32 à ...vậy cái chrome mình ...chẳng lẽ 32 lun ...kỳ vậy ... Chrome thì nó không có phân biệt 64/32bit

ESET thì 64 và 32 bit là 2 bản riêng
By meomeo_kute
#610813 chắc bạn nhầm cái vụ ESET 32bit rùi hay sao ý ... mình lên trang chủ ESET tải bản dành cho windows XP/VISTA/7/8 64 bit ... thì giống hệt file cài đặt mình đã tải (về tên + dung lượng) hỳ
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym