hoanganh_vu

các bạn cho mình hỏi : có thể cài win7 song song với win8 đang dùng không ? nếu cài được thì phải làm ntn ?? mìh search chỉ có cài windows 8 // với win7 thôi .rất mong các bạn chỉ giáo

k00lb0y76320

7 => 8 , 8 => 7 cái nào cũng song song được hết !

Cài thì bạn chia ra 2 phân vùng !

Cài mỗi phân vùng 1 hệ điều hành

Bạn hoàn toàn có thể cài thêm nếu windows 8 được cài theo cách thông thường (Boot Bios truyền thống Legacy (CSM) trên ổ thiết lập MBR).

Cách cài đặt là bạn tạo một Primary partiton, Format NTFS, Active nó xong cài đặt bằng đĩa. Sau đó fix Menu boot bằng EasyBCD.

Còn nếu windows 8 bản quyền cài theo máy thì... bó tay! Mình đang tìm kiếm mà chưa ra cách cài đặt đây! Chỉ có thể cài windows 7 trên máy ảo thôi!

Benen

HĐH nào cài trước hay sau không quan trọng. Bạn tạo thêm 1 partition rồi cài W7 vào.

yennhu_02

nên cài theo thứ tự Win7 -> Win8 là ít rắc rối nhất Vì sao thế ? Bạn giải thính kĩ dc ko?

Tim

Bạn hoàn toàn có thể cài thêm nếu windows 8 được cài theo cách thông thường (Boot Bios truyền thống Legacy (CSM) trên ổ thiết lập MBR).

Cách cài đặt là bạn tạo một Primary partiton, Format NTFS, Active nó xong cài đặt bằng đĩa. Sau đó fix Menu boot bằng EasyBCD.

Còn nếu windows 8 bản quyền cài theo máy thì... bó tay! Mình đang tìm kiếm mà chưa ra cách cài đặt đây! Chỉ có thể cài windows 7 trên máy ảo thôi! chuẩn men !!! với windows 8 bản quyền thì gỡ key và cài như bình thường

jinjaujan

cài thử rồi biết vì nếu cài theo thứ tụ thì hệ thống sẽ tự tạo menu boot.còn ngược lại thì bạn cần thêm Phần mềm EasyBCD

Các chủ đề có liên quan khác