thienthanh202

như tiêu đề em mới bị mất cái laptop hồi sáng 4 thằng ngủ trong phòng 2 thằng đi học còn em vs thằng kia ngủ nó đi học khoãng 20' sau em dậy éo thấy cái máy tính đâu cả trong phòng có 3 cái laptop mà chỉ một mình em bị mất máy éo hiểu tại sao nữa 2 cái máy kia thì petium chỉ máy em là i3 thì bị mất trong khi 3 cái để xếp hàng với nhau em cũng chả hiểu sao cả .(em viết cho mấy bác đề phòng thui thời nay không nên tin dc ai kể cả chính mình )

thôi kể lễ thế thui anh nào có cách giúp nhận biết máy cảu mình thì chỉ em với

máy của b thì bạn phải nhớ bên ngoài của nó chứ. nhưng theo m đã bị trộm mà tìm lại được thì rất khó.

cua_u

Giả sử như bạn đã quả quyết đó là máy của bạn nhưng bạn thiếu bằng chứng thì đây là cách nhận biết theo dữ liệu:

- Dữ liệu trong ổ D không có gì hay có thì rất ít. Chuột phải vào file,properties thì thấy tất cả các file hầu như có ngày chép vào giống nhau và đều được chép sau ngày bạn mất máy.

- Dùng phần mềm phục hồi dữ liệu sau format bạn sẽ tìm được dù không trọn vẹn nhưng một số dữ liệu nguyên vẹn của bạn.

Mà làm sao máy đã mất rồi bạn lại tìm được mà xác nhận, nói cho vui thôi! Phòng kẻ trộm ngoài thì dễ chứ chung nhà thì khó lăm bạn ạ!

sunnylee55

ví dụ như khi thấy cái máy giống của mình trong tiệm cầm đồ nhưng người ta đã cài windows lại rồi thì làm sao để nhận biết được máy đó là của mình ai hướng dẫn cho em với

Baron

ko ý em là máy laptop có số máy không nhỉ nếu có ai giúp em xem với Máy nào cũng có serial ở mặt sau của máy- hay bạn xem trong phiếu bảo hành, catelog máy...

tieududu_1612

ví dụ như khi thấy cái máy giống của mình trong tiệm cầm đồ nhưng người ta đã cài windows lại rồi thì làm sao để nhận biết được máy đó là của mình ai hướng dẫn cho em với thế thì không thể dựa vào windows được, vì kẻ trộm đã cài lại máy có thể windows cài sẽ khác, format hay chia ổ lại..

do vậy: b chỉ cần xem đặc điểm của máy b, mặt trước sau- trên- dưới. để nhận dạng máy.

fsoft_tuannm

Đầu tiên là săn ở các tiệm cầm đồ hi vọng sẽ có tung tính. và bạn phải nhận dạng được máy mình. Nếu phát hiện thì yêu cầu được check thử. Nếu may mắn thì dữ liệu còn nguyên, sẽ có thể lấy lại được. Còn không thì hơi rắc rối tí. Phải căn cứ giấy tờ nhiều thứ. Khả năng tìm được laptop bị mất luôn rất khó !

con_gai

P/N : NX.PR0SV.001

MODEL: ZQH

S/N : XNPR0SV00120811B447600 ( TƯƠNG TỰ MÃ VẠCH)

MÃ VẠCH : 4717276998356

chắc là cái này phải không mọi người

Thank mọi người đã cho ý kiến và hướng dẫn

biết là khó nhưng vẫn nuôi hi vọng hjx sinh viên cùng kiệt mà lại gặp eo

haison_haison

mình nghĩ nó trộm 1 cái thôi chứ không dám cầm nhiều dễ bị lộ lắm chia buồn với bạn, mình thì chỉ biết mấy cái logo chip nó dán bên máy là hiểu máy nào cấu hình nào mà. giả dụ chíp i3 thì logo core i3

Dong_Yul

Mỗi máy có 1 emei riêng như ip mạng vậy, cái đó như là số CMND của mình ấy, bạn đem 2 cái đó so sánh là biết!

Flannagan

ko ý em là máy laptop có số máy không nhỉ nếu có ai giúp em xem với trong thẻ bảo hành và tem giấy kèm theo máy có thông tin gì ko

mình nghĩ nó trộm 1 cái thôi chứ không dám cầm nhiều dễ bị lộ lắm chia buồn với bạn, mình thì chỉ biết mấy cái logo chip nó dán bên máy là hiểu máy nào cấu hình nào mà. giả dụ chíp i3 thì logo core i3 vãi bác đã là ăn trộm mà còn.Bạn xem thông tin trên phiếu bảo hành rồi đối chiếu thử xem

Brady

như tiêu đề em mới bị mất cái laptop hồi sáng 4 thằng ngủ trong phòng 2 thằng đi học còn em vs thằng kia ngủ nó đi học khoãng 20' sau em dậy éo thấy cái máy tính đâu cả trong phòng có 3 cái laptop mà chỉ một mình em bị mất máy éo hiểu tại sao nữa 2 cái máy kia thì petium chỉ máy em là i3 thì bị mất trong khi 3 cái để xếp hàng với nhau em cũng chả hiểu sao cả .(em viết cho mấy bác đề phòng thui thời nay không nên tin dc ai kể cả chính mình )

thôi kể lễ thế thui anh nào có cách giúp nhận biết máy cảu mình thì chỉ em với quan trọng bạn có thông tin gì của cái máy, phiếu bảo hành, hóa đơn ghi những gì, nếu có series hay mã bảo hành số hiệu máy thì những thông tin này kiếm tra không khó. Bạn có thì có thể đối chiếu rất dễ dàng

o0omyluvo0o

thôi kể lễ thế thui anh nào có cách giúp nhận biết máy cảu mình thì chỉ em với phòng chỉ có 1 mình bạn mất thì đau hơn hoạn rùi. bh bạn có hóa đơn or thẻ bh là có số serial thui. đối vs máy dell có số service tag.lật máy vs xem trong thẻ pass là ok. nhưng việc tìm lại có vẻ không khả quan.điều cần làm là lên nhattao.com or 5giay.vn kiếm máy cũ nào xài tạm thui

hoavokhuyet7777

Mình đã từng mất 1 lần. Lần sau thì cài 1 số tool để khi máy tinh onl có kết nối internet có thể xác định vị trí. Nhưng test thì nó chỉ đến ISP nhìn mà đau háng. Thôi lỡ mất rồi thì cẩn thận thôi bạn à. Chứ lấy lại có vẻ không tưởng lắm. Nó trộm thì nó bán tại cầm đồ. Bọn cầm đồ có khả năng ra lẻ bán hay là bán lại giá rẻ. Minh thấy vô vọng lắm

Các chủ đề có liên quan khác