Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By nuhongbanmai_30002002
#607913 #20 Tức cười thiệt Pin Lithium-ion với Pin Li-ion có gì khác mà... chém đá quá trời...

A lithium-ion battery (sometimes Li-ion battery or LIB) is a member of a family of rechargeable battery types (Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!)

By the_lonelysheep
#607914 cứ dùng thôi.theo mình thì nó còn tùy vào chất lượng pin nữa.đâu phải cứ cắm sạc là chai đâu. đa số máy bây giờ có chế độ tự ngắt khi pin đầy. còn dùng pin kèm theo máy cho đỡ hại khi điện đóm chập chờn.
By banhdi
#607915 Em xài con HP 1000. Không biết em vừa cắm xạc vừa dùng liên tục thì có bị chai pin không. Em ngại nên chả rút xạc máy tính ra bao giờ Nguyên tắc của việc sử dụng ắc qui và các công cụ tích điện lưu trữ điện (tui tạm gọi là ắc quy) thì khi điện tích trong ắc quy đó phong hết 75% thì chúng ta nên cho nạp tiếp. Nếu dùng kiệt rồi mới nạp sẽ dẫn đến hiện tượng đuối. và dần dần thì sẽ đến điều bạn nghĩ.

====>>>> đối với Laptop bạn sử dụng thì theo tui bạn phải chăm chút cho nó bắt đầu từ việc "cho nó ăn". Bạn nạp no (BẠN CÓ THỂ HÌNH DUNG THỜI LƯỢNG LÀ 110% ĐI) sau đó bạn tháo xạc. Bạn tiếp tục dùng đến khi chỉ còn 25% lại tiếp tục sử dụng là tốt nhất.

có gì không đúng xin các Huynh chỉ giáo
By ome419
#607916 mình dùng Lenovo G460. dùng máy theo cách mình đã nói, kết hợp phần mềm battery care. hiện nay sau hơn 2 năm dùng laptop thì pin chai mất 1,98%.
By abc_teen
#607917 mình dùng Lenovo G460. dùng máy theo cách mình đã nói, kết hợp phần mềm battery care. hiện nay sau hơn 2 năm dùng laptop thì pin chai mất 1,98%. Vãi thế. "Sao bạn biết" chắc 1.98%
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym