Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By poolking2409
#607903 em mới mua được hơn tháng. Mấy thằng trong xóm phán mỗi thằng một kiểu đành phải mò mẫm lên đây hỏi cho chắc ăn. Bởi có dòng máy thì tự động ngắt khi pin đầy, có dòng thì ko. Nếu bạn sợ chai pin mà điện chỗ bạn ổn định thì bạn cứ tháo pin ra cắm trực tiếp, cẩn thận thì mua thêm cái bộ lưu điện (hay tích điện gì gì đó, mình không biết ở VN gọi là gì ) để phòng trường hợp mất điện đột ngột.
By pig_lovely
#607904 Sặc. Bác nào vào phán chốt cho em cái kết có hậu được không, bắt đầu tùm lum rồi nè
By Shet
#607905 Sặc. Bác nào vào phán chốt cho em cái kết có hậu được không, bắt đầu tùm lum rồi nè phán như #2 đó

1, 2 năm đầu mới mua máy thì cứ dùng đúng qui cách có gì còn bảo hành

2 năm sau thì dùng tẹt ga để chuẩn bị đổi máy mới vì nhìn thấy người ta mua máy mới ngon hơn mình cả chục lần phát thèm

với lại cục pin tuổi đó quăng đi không thương tiếc nữa
By guardian_angel0912
#607910 chuẩn nhất thì sạc đầy, rút ra, khi nào cạn thì lại sạc đầy tiếp, để tránh tình trạng pin nạp xả liên tục nhanh bị chai pin.

ngoài ra không vấn đề gì cả
By Yai_blog
#607911 mình nghĩ cũng đừng nghĩ nhiều mệt người, cứ xài thoải mái đi. Nhưng đồng ý là đừng bao giờ tháo pin ra chạy sạc không, giá quả pin với giá cả cái laptop không thấm vào đâu đâu
By hero_20_vn
#607912 em lạy mấy bác. 2 năm trước em mua máy trúng con máy có Pin Lithium-ion loại này có mạch ngắt khi sử dụng nên cắm sạc thường xuyên là càng tốt.và khoảng 1 tháng thì nên xả cạn pin một lần thì pin sẽ ít chai em đã test với everest ultimate. sau 9 tháng sử dụng pin chai 3%.. có mấy hôm em dùng cứ sạc đầy rồi tháo sạc dùng sau 1 tuần pin chai đến 7 %. và có một loại pin nữa là pin LI-on loại này cắm sạc vào dùng là mau chai. loại này áp dụng kiểu sạc đầy rồi dùng rồi lại sạc dùng như thế. nhưng nếu như vậy thì pin sẽ mau chai==> áp dụng dùng cho loại pin này là tháo ra khỏi máy cất nhưng một 2 tuần lại đem ra sạc và dùng ==> tuổi thọ pin sẽ cao lên.

và hiện nay thì trên thị trường vẫn còn nhiều pin loại Li-on không có mạch ngắt nguồn khi vừa cắm vừa dùng.ví dụ 2 thằng em của mình mới mua 2 condel và một con lenovo vẫn là pin Li_on.. nên để dùng pin hợp lý thì bạn nên xem phía sau viên pin nó ghi là Li-on hay Lithium-ion

chúc các bạn sử dụng đúng cách
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym