Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By phuthuyaoden2212
#607444 bác nào giúp em với ạ em tìm đủ mọi cách rùi mà không xóa được.. em đã uninstall nhưng vẫn còn trên trình duyệt và khi em mở tap mới nó lại hiện ra .. em đã dặt mặc định mở ra tab là google nhưng không được

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By Vere
#607453 Chrome: Vào biểu tượng cờ lê Chọn Cài đặt (chrome://settings/). Bạn vào mục Giao diện, chọn "Hiển thị nút Trang chủ" để thêm nút trang chủ lên thanh công cụ của trình duyệt. Nếu muốn chọn trang nào đó làm trang chủ bạn nhấp vào Thay đổi sau khi bạn đã chọn "Hiển thị nút Trang chủ".

Bạn cũng có thể chọn Mở trang tab mới tại mục Khi khởi động cũng được.

IE: Vào Tools/Internet Options/General, gõ địa chỉ trang bạn muốn vào trang chủ vào ô trống Home page, sau đó ấn OK. hay ấn vào mũi tên chỉ xuống cạnh biểu tượng hình cái nhà trên trình duyệt web, chọn Remove, chọn trang bạn muốn xóa, rồi ấn OK.

Firefox: Ấn vào hình cái nhà trên trang mới, Chọn Công cụ/Tùy chọn/Tổng quát, xóa/ gõ địa chỉ khác vào ô Trang chủ: rồi ấn OK để lưu.

Bạn nhớ vào Control Panel/ Uninstall a Program trên máy tính rồi gỡ bỏ hoàn toàn một số chương trình cài đặt có liên quan đến hao123.com như Hiplayer, TTPlayer nữa nhé.
By VboyTeen_FC

đã thử tất cả các kiủ.ff thì ok rùi nhưng còn anh cr này thì chịu.gỡ đi cài lại.xóa bằng tool,xóa regettri,xóa tronng ie.thay đổi trang chủ,.kiủ gì vẫn không dc.còn ai có cách nào nữa không giúp mình với
By bongtuyettrang_97
#607456 1. Bạn xem trong Task Manager, có tiến trình nào liên quan đến Hao123 thì End Task nó.

2. Vào Remove của windows tìm xem có chương trình nào của Hao123 (toolbar, searchbar) cài đặt thì bạn gỡ bỏ.

3. Bạn vào C:\USERS\USER (Account của bạn)\Local Settings\Application Data\Google\Chrome\Application tạo shortcut mới cho Chrome ra desktop và xóa đi tất cả các shortcut cũ của Chrome.

4. Vào các trình duyệt thiết lập lại trang chủ và tab mới mở mặc định theo ý bạn (Vd: google.com.vn)

5. Vào chỉnh lại Search mặc định cho các trình duyệt là Google. Nhân tiện bạn xóa đi tất cả các websearch không dùng đến.

6. Nếu không có gì trở ngại bạn xóa tất cả các temp, cookies, catches...
By magic_thichyeu_lovely
#607457 Ọc. Mình cũng xài Chrom mà không gặp vấn đề đó này .Bạn thử vào phần các tiên ích mở rộng rồi delete nó đi là đ thôi .Còn không thì gỡ nó ra cài lại cái mới
By Bay
#607458 he he tui xin góp ý nhen,tui đã từng bị trang hao123.com của lũ tào này rùi,sau khi lên diễn đàn tìm làm mãi cũng chẳng được,nhưng sau hối mò mò tui phát hiện ra 1 file lạ tên là "Delta Toolbar" với icon là hình cây kính lúp màu xanh xuất hiện trong cả tiện ích mở rộng của chrome và trong programs and features chỉ cần mấy mem delete nó và unintall nó là ok,,,à quên đừng xóa file "Deta Chrome Toolbar" nha đây mới là file thật của Chrome đó,,chúc thành công......nếu ok thì cho tui xin 1 phát like nha mấy pồ
By mrneophy
#607460 1. Bạn xem trong Task Manager, có tiến trình nào liên quan đến Hao123 thì End Task nó.

2. Vào Remove của windows tìm xem có chương trình nào của Hao123 (toolbar, searchbar) cài đặt thì bạn gỡ bỏ.

3. Bạn vào C:\USERS\USER (Account của bạn)\Local Settings\Application Data\Google\Chrome\Application tạo shortcut mới cho Chrome ra desktop và xóa đi tất cả các shortcut cũ của Chrome.

4. Vào các trình duyệt thiết lập lại trang chủ và tab mới mở mặc định theo ý bạn (Vd: google.com.vn)

5. Vào chỉnh lại Search mặc định cho các trình duyệt là Google. Nhân tiện bạn xóa đi tất cả các websearch không dùng đến.

6. Nếu không có gì trở ngại bạn xóa tất cả các temp, cookies, catches...

chuẩn không cần chỉnh . diệt cỏ phải diệt tận gốc pác ak
By co0ol_booblackool_co0ol

đã thử tất cả các kiủ.ff thì ok rùi nhưng còn anh cr này thì chịu.gỡ đi cài lại.xóa bằng tool,xóa regettri,xóa tronng ie.thay đổi trang chủ,.kiủ gì vẫn không dc.còn ai có cách nào nữa không giúp mình với

Của bạn nè:

Kết nối đề xuất:
xe máy cũ tại Hà Nội