Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By dark_street212
#606731 Bình thường ở phím chức năng bạn có thể sử dụng Fn+F7( đối với máy ASUS của mình )

Để tắt được màn hình mà máy vẫn khởi động bạn vào Power Options của pin, Change plan settings, để Put the computer to sleep là never ^^
By phuongii_le
#606732 Nóng hay không thì bác phải tự kiểm nghiệm chứ.

Mình cũng hay để laptop qua đêm như thế.

Chỉ cần chỉnh cái Lid action = do nothing là được.

Bạn đừng nghe người khác đồn thế này thế nọ, cứ gập màn hình vào 1 đêm xem nó có nóng bỏng tay hay không là biết ngay mà thì lâu nay mình làm vậy mà , nóng thật, nhưng mấy bữa nghĩ cũng không sao, lên mới thấy mn nói chứ cũng có biết chuyện gì đâu
By Murrough
#606733 hay là dùng light out vậy thì dùng Turnoffmonitor đó cũng được mà, cắm máy đâu có đụng chuột bàn phím nữa thì nó đâu bật màn hình nếu không đụng thì mình đâu nói làm gì, tại cái auto con chuột nó nhảy nhảy ah, nên dùng mấy cái kia đâu được đâu
By [email protected]
#606734 Bình thường ở phím chức năng bạn có thể sử dụng Fn+F7( đối với máy ASUS của mình )

Để tắt được màn hình mà máy vẫn khởi động bạn vào Power Options của pin, Change plan settings, để Put the computer to sleep là never ^^ Thank bạn, nhưng ý mình không phải như vậy^^
By Henwas
#606735 bạn chỉnh lại power options cho hợp lý là được mà ... chỗ cái mục turn off the display đó, kéo nó xuống 1 minute thôi ... thế là để 1' là tự tắt màn hình .... nhưng khi mình dùng chuột hay bàn phím thì màn hình lại bật
By Constantine
#606737 Đơn giản bạn à, mình đang dùng N5110 đây. Bạn cài Quickset cho nó nhá, sau đó nhấn tổ hợp phím Fn+F1, chọn Projector Only là xong. Khi nào muốn mở lại bạn ấn phím ngoài cùng (chỗ 3 cái phím bên trên góc phải ý) là màn hình sáng lại chứ bạn có rê chuột hay gõ phím màn hình vẫn tối đen
By cocomc09
#606738 Đơn giản bạn à, mình đang dùng N5110 đây. Bạn cài Quickset cho nó nhá, sau đó nhấn tổ hợp phím Fn+F1, chọn Projector Only là xong. Khi nào muốn mở lại bạn ấn phím ngoài cùng (chỗ 3 cái phím bên trên góc phải ý) là màn hình sáng lại chứ bạn có rê chuột hay gõ phím màn hình vẫn tối đen Nó tối đen 1 lúc rồi nó báo lỗi "No projectỏr was detected". Máy mình nó hiện thế. Có cái máy chiếu hay cái gì đâu mà nó chẳng báo lỗi
By thienan2672000
#606739 nhưng khi mình dùng chuột hay bàn phím thì màn hình lại bật bạn không dùng chuột hay bàn phím thì bạn mở màn hình lại bằng cách lào chẳng lẻ ấn power ah ....
By nguyendoantrang1999
#606740 Dùng thủ thuật thôi.Bác chuyển máy sang chế độ HDMI ( chỉ dùng HDMI or VGA ) thì nó sẽ tắt màn trên laptop đi dập nát chuột cũng không sáng lại nữa.lúc nào cần về thì lại chuyển sang hiển thị bằng màn laptop là xong.Thảo mãn các yêu cầu của bác nhé .Trên asus là Fn F8 của bác e không biết
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym