chế độ tắt màn hình khi không sữ dụng máy trong thời gian nhất định là để bảo vệ màn hình và tiết kiệm năng lượng,khi cần di chuyển chuột hay bàn phím thì màn hình sẽ mở lại để làm việc.không ai thiết kế như bạn yêu cầu đâu,nếu máy hoạt động màn hình tắt mà đụng vô chuột phím vẫn không mở lên thì bạn nên hibernate,sleep hay shutdow máy luôn sẽ hợp lý hơn.ý tưởng của bạn hơi xa vời và thiếu mục đích thực tiễn bạn nói mình hơi buồn nha , phải có gì thì mình mới cần chứ, không lẽ lên đây chém gió chơi vui

- Bạn cứ đùa, muốn tắt được màn hình mà phím với chuột vẫn hoạt động bằng niềm tin ak!!!

- Mình chưa nghe có chức năng như bạn nói đó

- bạn thử chỉnh khi gập máy mà không sleep đi, lúc đó làm như mình nói sẽ được đó^^

cuongvinh03

bạn có thể nói mục đích bạn sử dụng chức năng tắt màn hình để làm gì không ?

cái chương trình mình đưa thì thích tắt chạy nó phát thì nó tắt, máy vẫn làm việc, động chuột thì bật lên lại, nó chỉ khác máy bàn ở chỗ monitor máy bàn có nút On/Off chừng nào bấm mới bật lên lại, chứ laptop không có nút thì bấm kiểu gì

còn chỉnh sleep, hibernate... thì máy không còn làm việc nữa à, mình chơi game mà dùng auto click ah, bt thì bật qua đêm nhưng gập máy, xong mới lên nghe mn bảo gập máy thì màn hình dễ bị nóng nên mới mạo muội hỏi cả nhà, nhưng chắc bất khả thi

runo.procs_cc

à, mình chơi game mà dùng auto click ah, bt thì bật qua đêm nhưng gập máy, xong mới lên nghe mn bảo gập máy thì màn hình dễ bị nóng nên mới mạo muội hỏi cả nhà, nhưng chắc bất khả thi Nóng hay không thì bác phải tự kiểm nghiệm chứ.

Mình cũng hay để laptop qua đêm như thế.

Chỉ cần chỉnh cái Lid action = do nothing là được.

Bạn đừng nghe người khác đồn thế này thế nọ, cứ gập màn hình vào 1 đêm xem nó có nóng bỏng tay hay không là biết ngay mà

Nortin

à, mình chơi game mà dùng auto click ah, bt thì bật qua đêm nhưng gập máy, xong mới lên nghe mn bảo gập máy thì màn hình dễ bị nóng nên mới mạo muội hỏi cả nhà, nhưng chắc bất khả thi Ợ... em vẫn cò cưa torrent qua đêm suốt, có làm sao đâu?..

Có khi em cũng cần Phần mềm mà bác đang cần cũng nên..

luong_luyen

bạn chỉnh lại power options cho hợp lý là được mà ... chỗ cái mục turn off the display đó, kéo nó xuống 1 minute thôi ... thế là để 1' là tự tắt màn hình ....

à, mình chơi game mà dùng auto click ah, bt thì bật qua đêm nhưng gập máy, xong mới lên nghe mn bảo gập máy thì màn hình dễ bị nóng nên mới mạo muội hỏi cả nhà, nhưng chắc bất khả thi vậy thì dùng Turnoffmonitor đó cũng được mà, cắm máy đâu có đụng chuột bàn phím nữa thì nó đâu bật màn hình

Yvon

vậy thì dùng Turnoffmonitor đó cũng được mà, cắm máy đâu có đụng chuột bàn phím nữa thì nó đâu bật màn hình hay là dùng light out

dark_street212

Bình thường ở phím chức năng bạn có thể sử dụng Fn+F7( đối với máy ASUS của mình )

Để tắt được màn hình mà máy vẫn khởi động bạn vào Power Options của pin, Change plan settings, để Put the computer to sleep là never ^^

phuongii_le

Nóng hay không thì bác phải tự kiểm nghiệm chứ.

Mình cũng hay để laptop qua đêm như thế.

Chỉ cần chỉnh cái Lid action = do nothing là được.

Bạn đừng nghe người khác đồn thế này thế nọ, cứ gập màn hình vào 1 đêm xem nó có nóng bỏng tay hay không là biết ngay mà thì lâu nay mình làm vậy mà , nóng thật, nhưng mấy bữa nghĩ cũng không sao, lên mới thấy mn nói chứ cũng có biết chuyện gì đâu

Murrough

hay là dùng light out vậy thì dùng Turnoffmonitor đó cũng được mà, cắm máy đâu có đụng chuột bàn phím nữa thì nó đâu bật màn hình nếu không đụng thì mình đâu nói làm gì, tại cái auto con chuột nó nhảy nhảy ah, nên dùng mấy cái kia đâu được đâu

Bình thường ở phím chức năng bạn có thể sử dụng Fn+F7( đối với máy ASUS của mình )

Để tắt được màn hình mà máy vẫn khởi động bạn vào Power Options của pin, Change plan settings, để Put the computer to sleep là never ^^ Thank bạn, nhưng ý mình không phải như vậy^^

Henwas

bạn chỉnh lại power options cho hợp lý là được mà ... chỗ cái mục turn off the display đó, kéo nó xuống 1 minute thôi ... thế là để 1' là tự tắt màn hình .... nhưng khi mình dùng chuột hay bàn phím thì màn hình lại bật

Constantine

Đơn giản bạn à, mình đang dùng N5110 đây. Bạn cài Quickset cho nó nhá, sau đó nhấn tổ hợp phím Fn+F1, chọn Projector Only là xong. Khi nào muốn mở lại bạn ấn phím ngoài cùng (chỗ 3 cái phím bên trên góc phải ý) là màn hình sáng lại chứ bạn có rê chuột hay gõ phím màn hình vẫn tối đen

cocomc09

Đơn giản bạn à, mình đang dùng N5110 đây. Bạn cài Quickset cho nó nhá, sau đó nhấn tổ hợp phím Fn+F1, chọn Projector Only là xong. Khi nào muốn mở lại bạn ấn phím ngoài cùng (chỗ 3 cái phím bên trên góc phải ý) là màn hình sáng lại chứ bạn có rê chuột hay gõ phím màn hình vẫn tối đen Nó tối đen 1 lúc rồi nó báo lỗi "No projectỏr was detected". Máy mình nó hiện thế. Có cái máy chiếu hay cái gì đâu mà nó chẳng báo lỗi

thienan2672000

nhưng khi mình dùng chuột hay bàn phím thì màn hình lại bật bạn không dùng chuột hay bàn phím thì bạn mở màn hình lại bằng cách lào chẳng lẻ ấn power ah ....

Dùng thủ thuật thôi.Bác chuyển máy sang chế độ HDMI ( chỉ dùng HDMI or VGA ) thì nó sẽ tắt màn trên laptop đi dập nát chuột cũng không sáng lại nữa.lúc nào cần về thì lại chuyển sang hiển thị bằng màn laptop là xong.Thảo mãn các yêu cầu của bác nhé .Trên asus là Fn F8 của bác e không biết

Các chủ đề có liên quan khác