Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By heoxinh_1011
#605684 muốn ghost kiểu cổ không cần hiren hay usb thì lên down cái ghost onekey hay ntsboot, cái cơ bản là máy đủ cấu hình không, dùng như nào cài xong máy bạn có driver không (win 8 nhiều máy làm xong thiếu driver gần hết, lên mạng thì chỉ có driver của máy đó cho windows 7 với xp không hỗ trợ windows 8) bạn nên xài thử giao diện metro của windows 8 trên windows mà bạn đang xài đã, để dần dần quen rồi bạn cài windows 8. mà mình khuyên bạn nên cài đặt chứ không nên ghost bản ghost của chú bạn.

+Tải và hướng dẫn cài đặt giao diện metro Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! (mình search trên mạng thì chỉ thấ cái này là đẹp và giống nhất cái này đã có từ lâu rồi nên ở mục giới thiệu thì nó sẽ có nói là "win 8 là bản thử nghiệm", bạn không cần lo về điều này, giờ thì thoải mái mà xài vô tư)

+Tải bộ cài windows 8 (gồm windows 8 pro 32 or 64 bit hay windows 8 enterprise hay bạn có thể tải bộ cài all in one để tha hồ lựa chọn bản cài phù hợp nhất
chúc bạn may mắn

Lưu ý, sau khi cài windows 8 thì bạn activate by phone nhé, xem hướng dẫn , bạn có thể nhờ gọi hộ
By cristiano_ronallam
#605685 Kinh nghiệm của mình thì bạn kiếm 1 bản ghost windows 8 ngon rồi down (hàng của mấy bác ghostviet khá OK).

Down vào ổ D, E gì đấy rồi dùng OnekeyGhost để bung file ghost -> Done!
By anhhiepvma
#605687 hihi nói thật em đã từng xài windows 8 rồi, bản của em có một dống cách tắt máy, bấm chuột phải cũng có cỗ tắt máy, rê chuột lên góc màn hình cũng có thể. Em cài windows xp vì bữa hổm tải được mấy cái game hay mà chơi không được nên mới xài xp để chơi thôi. windows 8em rành từng cái một luôn!
By peju_kyumin
#605691 mình cũng đã từng dùng windows 8 pro VL nhưng là bản ghost, lúc đó có 1 số lỗi mà mình xài Cr-ack đã thành công nhưng sau đó bị đen màn hình chỉ còn mỗi con chuột mình phải quay lại xài w7 ult. nhưng mình k chịu được sự mê hay của windows 8 nên mình tìm kiếm bản cài win8pro retail và tất cả cách activate và backup lại bản quyền. cuối cùng thì mình đã tự tay làm tất cả mà không phải nhờ vả bất cứ 1 ai

=> xem chữ kí của mình, nhấn nút "Hiện"
By manocanhthuong
#605791 win8 pro mình xài cũng được 5,6 tháng, actived bản quyền đàng hoàng nhá

Nó thật sự khá cuốn hút nhưng mình muốn chơi game thì có 1 vài trò nó không chịu đáp ứng nên bây giờ chuẩn bị tạo 1 file ghost win8 để giành và quay về xp thôi

Mình biết 1 cách actived cực kỳ nhanh chóng, không rườm rà, không tốn tiền

sau khi cài windows 8 bạn chạy star- run với quyền admin

gõ lệnh slui.exe 3 sau đó enter, rồi nhập productkey vào thế là xong ^^
Kết nối đề xuất: