Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By ngoc20thanh
#605608 Chả là mấy hôm nay em được người chú cho một cái bảghososst windows 8, chú nói chỉ cần cho vào usb ghost là được ( em không có đĩa boot). Nhưng em về nhà lên mạng tìm cách ghost thì lên mạng nó chỉ là phải mua đĩa, mà không biết chỗ mua(nếu mấy bác chỉ thì cũng ở không vì em nhà ở Đầm dơi)

Tóm lại em rất mong các bạn hướng dẫn em ghost

bây giờ em đã coppy bản ghost đó vào usb rồi.

các bạn chỉ em làm sao khi đúc usb zô rồi nhấn phím nào để mở được MEghososhosst là được, rất chân thành cảm ơn.
By nguyenvankieu_mlm
#605675 qua mình mua 1 cái đĩa hiden boot 15.2, về làm đĩa mồi ghost, không thì tìm link làm 1 cái USB boot, qua mình, mình hưỡng dẫn cài lun .
By tuananh_866
#605677 Chả là mấy hôm nay em được người chú cho một cái bảghososst windows 8, chú nói chỉ cần cho vào usb ghost là được ( em không có đĩa boot). Nhưng em về nhà lên mạng tìm cách ghost thì lên mạng nó chỉ là phải mua đĩa, mà không biết chỗ mua(nếu mấy bác chỉ thì cũng ở không vì em nhà ở Đầm dơi)

Tóm lại em rất mong các bạn hướng dẫn em ghost

bây giờ em đã coppy bản ghost đó vào usb rồi.

các bạn chỉ em làm sao khi đúc usb zô rồi nhấn phím nào để mở được MEghososhosst là được, rất chân thành cảm ơn. bạn chỉ cần tải onekeyghost về rồi chạy bằng quyền admin => chọn restore => chọn đường dẫn đến nơi chứa file ghost => nhấn OK rồi nó sẽ tự khởi động lại và tự động ghost cho bạn mà bạn cũng không cần động tay động chân nhưng mình khuyên bạn hãy cài đặt cho nó ổn định
By Mayfield
#605678 Làm usb boot rồi ghost thôi bạn ah. Làm nghĩa là sao bác hướng dẫn em luôn đi, em chỉ biết một số ngôn ngữ lập trình, phôtshop,.... mấy cái này em mù đặc
By Darce
#605680 Theo mình bạn đừng ghost là tốt nhất. Chú bạn cũng... gà như bạn. Nếu nói ghost tại máy chú mà chạy thì mình đồng ý. Bạn biết cấu hình máy tối thiếu để chạy windows 8 như thế nào? Thêm nữa bản ghost đó là gì? Partition XP mà ghost windows 8 vào chạy được mới là chuyện lạ. Thêm nữa windows 8 sẽ hoàn toàn mới về giao diện, ngay cả thoát máy thôi bạn cũng chẳng biết đâu mà lần. Lí do gì bạn dùng windows 8? windows 8 không dễ vọc đâu.
By Andrey
#605682 Theo mình bạn đừng ghost là tốt nhất. Chú bạn cũng... gà như bạn. Nếu nói ghost tại máy chú mà chạy thì mình đồng ý. Bạn biết cấu hình máy tối thiếu để chạy windows 8 như thế nào? Thêm nữa bản ghost đó là gì? Partition XP mà ghost windows 8 vào chạy được mới là chuyện lạ. Thêm nữa windows 8 sẽ hoàn toàn mới về giao diện, ngay cả thoát máy thôi bạn cũng chẳng biết đâu mà lần. Lí do gì bạn dùng windows 8? windows 8 không dễ vọc đâu. bác này nói chuẩn quá ,không cho mình cmt luôn

hahaha nói vậy thôi chứ muốn thì cài vô usb 1 cái ghost của dos và cài thay đổi thông số vài file cho usb thôi là xong ,không cần nghe người ta cài nguyên bộ hiẻnt đâu nhe
By barbie21_9
#605683 muốn ghost kiểu cổ không cần hiren hay usb thì lên down cái ghost onekey hay ntsboot, cái cơ bản là máy đủ cấu hình không, dùng như nào cài xong máy bạn có driver không (win 8 nhiều máy làm xong thiếu driver gần hết, lên mạng thì chỉ có driver của máy đó cho windows 7 với xp không hỗ trợ windows 8)
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym