headstrong_2708

tui muốn trang trí cửa sổ My computer cho đẹp ; thì phải cài vào đó một tấm hình gì đó (và làm cho tấm hình hơi mờ mờ đi một chút ) , Rồi mỗi khi bấm vào My computer là hình đó hiện ra . Nhưng tui cũng hơi bị ... Ngu ; bất biết làm như thế nào cho được .

Vậy có bạn nào biết làm hình Background cho cửa sổ My computer , thì hãy làm ơn làm phước chỉ giáo cho tui với ah ! Bạn nào dậy tui làm được thì tui sẽ gọi người đó là ... THẦY .

Xin Thank everybody.

Nye

Hình nền cho ổ đĩa thì biết làm chứ hình nền cho My Computer thì tui chịu chết

lx_sh_zip

E hèm...

Có cách đó, cũng dễ lắm, vừa từng thấy rùi, chì cần 2 file bỏ trong folder muốn có backgound: 1 là file hình, 2 là một file gì đó có dòng lệnh ngắn ngủn

... nhưng tui không phải dân IT nên bất biết viết câu lệnh, nhờ các Pro nào...

ketnoitimban

để mình gúp cho , nhưng nhớ phai thank đó nha ! hii
bạn down phần mềm này về sử dụng có gì không bết mình chỉ cho !( tiếng việt dễ sài lắm )
link down

conginuakhongem

Trích:

poem123

E hèm...

Có cách đó, cũng dễ lắm, vừa từng thấy rùi, chì cần 2 file bỏ trong folder muốn có backgound: 1 là file hình, 2 là một file gì đó có dòng lệnh ngắn ngủn

Bạn kia hỏi cho my computer chứ đâu phải cho folder hay ổ đĩa đâu chòy

nduynt

Vậy còn làm hình nền cho ổ đĩa thì làm như thế nào ?, chỉ dậy cho tui với đi .

Thanks nhiều

Erkerd

Làm hình nền cho ổ dễ lắm.

Bạn làm ra (tạo) file desktop.ini trong thư mục muốn làm ra (tạo) nền, nhập dòng sau:

[{BE098140-A513-11D0-A3A4-00C04FD706EC}]

IconArea_Image={đường dẫn đến file ảnh}

Bạn ứng dụng cách này cho thư mục cũng được

Trích:

...tui cũng hơi bị ... Ngu ; bất biết làm...

tớ thấy bạn thật khiêm tốn đó

Caine

Trích:

hiep2000

Làm hình nền cho ổ dễ lắm.

Bạn làm ra (tạo) file desktop.ini trong thư mục muốn làm ra (tạo) nền, nhập dòng sau:

IconArea_Image={đường dẫn đến file ảnh}

Bạn ứng dụng cách này cho thư mục cũng được

tớ thấy bạn thật khiêm tốn đó

Chính xác luôn ! làm được rồi nè ! hay nha ! giỏi lắm

Burkhart

tạo file autorun chỉ dường dẫn đến icon la dc mà

[autorun]

open=duongdan.ico

icon=duongdan.ico

đặt tên là autorun.inf để trong ổ đó là dc mà

Jantis

Hình nền My Computer Chưa thấy bao giờ . Bạn nào có chương trình đó bất cho mình xin để được mở rộng lớn tầm mắt ..

ki_en

bạn ơi bạn vừa tim ra cách làm chưa vậy ? Nếu bạn lam được rồi thì bạn chỉ mình làm với nha ~~~~~~~??>> Thanks

Bay

Trích:

poem123

E hèm...

Nói vậy cũng nói ai mà hổng biết làm

ngocthe76

[.ShellClassInfo]
IconFile=%SystemRoot%\system32\SHELL32.dll
IconIndex=3
ConfirmFileOp=0

[ExtShellFolderViews]
{BE098140-A513-11D0-A3A4-00C04FD706EC}={BE098140-A513-11D0-A3A4-00C04FD706EC}

Attributes=1
IconArea_Image=
IconArea_Text=0x000000FF

Dán đoạn code đó vào notepad, lưu với tên desktop.ini
Đánh đường dẫn cho đúng vào IconArea_Image=

Nuri

Trích:

I_am_nobody

Không có MOD hay ADMIN nào làm được sao?

Chả nhẽ lại khó vậy

Đến cả hacker còn bất làm được, đừng nói là mod hay admin . Cửa sổ My Computer nó đâu có cho bỏ file gì vào đó mà đặt hình nền. chỉ có ổ đĩa và thư mục thui.

Trước đây e-CHÍP vừa giới thiệu cách làm hình nền (background) cho thư mục bằng cách làm ra (tạo) tập tin desktop.ini trong thư mục cần làm background. Tuy nhiên có một cách khác dễ dàng hơn, bạn có thể sử dụng chương trình có sẵn trong Windows 2000: copy file IESHWIZ.EXE nằm trong thư mục C:\WINNT\SYSTEM32 của máy cài Windows 2000 và đem sang máy khác sử dụng. Bạn cũng có thể tải file này tại đây

- Bước 1: Để làm ra (tạo) background cho thư mục nào, bạn chép file IESHWIZ.EXE vào thư mục đó. Chạy file trên, xuất hiện hộp thoại Customize this Folder, chọn Choose a background picture, nhấn Next.

- Bước 2: Bạn có thể chọn một trong số các tấm hình nằm trong khung Background picture for this folder để làm background cho thư mục, hay nhấn nút Browse để lựa chọn những hình khác. Tuy nhiên khi làm ra (tạo) background cho các thư mục nằm trên đĩa CD, đĩa mềm, USB..., bạn phải chép hình cần sử dụng vào chính thư mục làm ra (tạo) background và duyệt đến tấm hình đó, nếu bất thì khi đem sang máy khác sẽ bất thấy kết quả. Nhằm làm ra (tạo) sự tương phản giữa màu tên tập tin/thư mục và màu của ảnh nền để dễ nhìn, bạn có thể chọn màu cho tên tập tin/thư mục tại mục Text trong khung Icon caption color. Nhấn Next, chọn Finish.

- Bước 3: Tại cửa sổ Windows Explorer, bạn nhấn chuột phải vào vùng trống trong thư mục của mình, chọn Refresh để thấy ngay kết quả.

Một số lưu ý:

- Để cho gọn, bạn nên cho ẩn 2 tập tin IESHWIZ.EXE và hình làm background.

- Thực ra tập tin desktop.ini được giới thiệu trong bài viết trước trên e-CHÍP là do chương trình này làm ra (tạo) ra trong thư mục mà bạn cần làm ra (tạo) background. Để thấy được tập tin desktop.ini, bạn làm như sau: vào menu Tools -> Folder Options, chọn thẻ View, chọn Show hidden files and folders và bỏ chọn Hide protected operating system files.

Chúc bạn thành công.

Thân.

Các chủ đề có liên quan khác