Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By anhbuon_viem123456789
#603947 cứu em với máy em quét Virus bang phần mềm Kapersky inter.... 2013 Xong nó yêu cầu Resstast lại máy. xong em vào My Computer để lấy dữ liệu thì thấy mất luôn 2 Ổ D va E. em có làm theo mấy cách mọi người hướng dẫn để phục hồi 2 ổ nhung no vẫn không được.

Mo "My Computer" trên màn hình chọn "Manage" (đối với Windows XP). Sau đó chọn "Disk Management" thì nó Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

2 ổ gộp lại thành ổ D em không hiểu bị sao nữa. em mở My Computer ra thi thay ổ D kích vào thì nó lên tn
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

em chọn Yes thi no báo phải

ai có cack nào cứu em với em có rất nhiều dữ liệu quan trọng mất chắc em die mất huhu

em la gà mờ máy tính bác nào hướng giúp được em thì hướng dẫn tỉ mỉ giúp em với nhé TK các bạn nhiều ^^ nếu bác nào post được cả Hình ảnh thi tốt quá
By lanhlung_votinh_chien_hetminh_9x
By sir_thanh.loveyou
#603969 Có ai biết nguyên nhân nào khiến 2 ổ này gộp lại với nhau được k ?

Bình thường muốn gộp lại thì phải qua một bước là resize, KIS không thể thực hiện được cái này. Chẳng lẽ máy tự boot ?

P/S: Khó hiểu
By cogaisinhdep_beyeu
#604112 mình chưa thấy vụ nào kis tự gộp phân vùng hay xóa phân vùng cả. Chỉ có xóa file dình virus thôi. Cái này chắc có sự can thiệp của bên thứ 3 chăng ? Nếu dữ liệu quan trọng có 2 cách thử:

1. Ra tiệm nhờ thợ khôi phục dùm 50GB chắc không quá mắc đâu.

2. Nếu chỉ dữ liệu tải trên mạng về có thể hy sinh chọn formast rồi tự dùng tool phục hồi thử. Phục hổi càng nhiều lần khả năng mất dữ liệu càng cao nha.
By loebatai_camtinhdepzai
#604113 Nói chung đã bị xóa phân vùng rồi thì dùng phần mềm nào cũng thế thôi.Format còn có vài % cơ hội chứ thế này thì chịu bác không tin và nhiều thời gian cứ thử hết các phần mềm xem
By nangtien_saobang_friendly
#604114 Chắc chắn ông này vọc đâu đó nên mới có hiện tượng này. Phân vùng natf mới toanh. không bao giờ khôi phục được giữ liệu. Xin cchia buồn cứu em với máy em quét Virus bang phần mềm Kapersky inter.... 2013 Xong nó yêu cầu Resstast lại máy. xong em vào My Computer để lấy dữ liệu thì thấy mất luôn 2 Ổ D va E. em có làm theo mấy cách mọi người hướng dẫn để phục hồi 2 ổ nhung no vẫn không được.

Mo "My Computer" trên màn hình chọn "Manage" (đối với Windows XP). Sau đó chọn "Disk Management" thì nó Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

2 ổ gộp lại thành ổ D em không hiểu bị sao nữa. em mở My Computer ra thi thay ổ D kích vào thì nó lên tn

ai có cack nào cứu em với em có rất nhiều dữ liệu quan trọng mất chắc em die mất huhu

em la gà mờ máy tính bác nào hướng giúp được em thì hướng dẫn tỉ mỉ giúp em với nhé TK các bạn nhiều ^^ nếu bác nào post được cả Hình ảnh thi tốt quá
By t1nhy3ul4gj91
#604115 Chắc chắn ông này vọc đâu đó nên mới có hiện tượng này. Phân vùng naỳ mới toanh. không bao giờ khôi phục được giữ liệu. Xin cchia buồn cứu em với máy em quét Virus bang phần mềm Kapersky inter.... 2013 Xong nó yêu cầu Resstast lại máy. xong em vào My Computer để lấy dữ liệu thì thấy mất luôn 2 Ổ D va E. em có làm theo mấy cách mọi người hướng dẫn để phục hồi 2 ổ nhung no vẫn không được.

Kết nối đề xuất:
Learn Synonym