viet_team

mình củng bị trường họp mất regedit nhưng lại khác ,khi mình click run thì lại hiện bảng báo lổi nên phải đóng lại .Mình vào system32 thì bất thấy regedit.exe mà chỉ thấy các file sau regedt32.exe, regini.exe ,reg.exe.xin các bạn chỉ mình cách khắc phục tình trạng này với .Thank các bạn nhiều.

Pickworth

Quote:

Được gửi bởi samura

mình củng bị trường họp mất regedit nhưng lại khác ,khi mình click run thì lại hiện bảng báo lổi nên phải đóng lại .Mình vào system32 thì bất thấy regedit.exe mà chỉ thấy các file sau regedt32.exe, regini.exe ,reg.exe.xin các bạn chỉ mình cách khắc phục tình trạng này với .Thank các bạn nhiều.

khi bạn clik vào regedt32.exe thì nó ra cái gì?

falling_start88

Mình click vào regedt32.exe thì vẩn hiện ra bảng báo lổi ngay cả khi click vào regedit.exe trong window củng vẩn hiện bãng báo lổi.

Obrien

Báo lỗi gì thì bạn cũng nên post lên chứ, chứ cứ nói bảng báo lỗi thì sao tụi này mò cho được.

Devon

Bạn dùng phần mềm miễn phí Autorun Eater 2.2 sau khi cài đặt và chạy chọn phần restore nó sẽ có 3 mục để restore lại hết. Ngoài ra chú này bắt virus Autorun nhậy lắm. Autorun Eater + Kaspersky = FTW

Bartlet

trên đây là hình registry bị lổi mình post cho các bạn xem có thể giúp mình được không.thanks

lathinga6

"Registry Editor has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience."

Các pro giúp mình giải quyết chút nào:H:H:H

máy bị virus Rontokpro bất mở được regedit nó báo:' this application has failed to start because clb.dll was not found. Re-install the application may fix this problem".

tui vừa cài lại winxp(cài đè)đã xóa hết các folder do virus Rontokpro nhưng bất mở được folder option

các bạn biết cách diệt triệt để giúp tui với

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

máy bị virus Rontokpro bất mở được regedit nó báo:' this application has failed to start because clb.dll was not found. Re-install the application may fix this problem".

tui vừa cài lại winxp(cài đè)đã xóa hết các folder do virus Rontokpro nhưng bất mở được folder option

các bạn biết cách diệt triệt để giúp tui với, vừa chay bkav 1998, symantex antivirus vẫn bất diệt được

Quote:

Được gửi bởi NoZ

Bạn vào thư mục system32, kiểm tra xem bạn có file regedit.exe và regedit.com không.

1. Nếu cả 2 file đều có, đổi tên file regedit.com thành regedit.old. rồi vào Run, gõ lại regedit để chạy

2. Nếu chỉ có file regedit.com, đổi tên nó thành regedit.exe rồi thử lại

Chú ý: trước khi vào system32, bạn nên chọn Folder Option, tab View, rồi chọn Show hidden files and folders. Ngoài ra bạn cũng nên quét virus bằng trình diệt virus mới nhất

mình không thấy có regedit

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote:

Được gửi bởi duy007vn

Vào RUN gõ lệnh gpedit.msc > Enter.

- Trong cửa sổ Group Policy > chọn User Configuration > Administrative Templates > System > nhìn qua bên phải chọn và double-click vào "Prevent access to registry editing tools" > chọn Disable > OK. (để mở lại Registry)

- User Configuration > Administrative Templates > System > Ctrl + Alt + Del options > double "Remove Task Manager" > chọn Disable > OK (để mở lại Task Manager bị lỗi).

- User Configuration > Administrative Templates > Windows Components > Windows Explorer > double-click "Remove the Folder Options menu item from the Tools menu" > chọn Disalbe > OK. (để làm xuất hiện lại mục Folder Options bị mất do virus)

Sau khi chỉnh các thiết lập này xong, vào cmd gõ lệnh gpupdate /force > OK.

cũng h0k được lun nản ghê

songhong0801

tui vừa làm theo như thế và kết quả là chỉ mở được Task Manager đúng một lần duy nhất sau đó nó lại biến mất lun, còn Regedit thì trả toàn bất vào được nó báo là "Regedit vừa bị khóa bở người quản trị" pó tay lun

Pác nào có cao kiến thì giúp tui với

Thank!

Norval

Thank các bạn thật cao tay.Nhưng mà em thử tất cả rồi chẳng được cái nào cả

Korbin

tớ làm hết tất cả các cách trên nhưng vẫn bất thể vào regedit hay task manager được.Có 1 cách thì làm dược đúng 1 lần sau đó thì tắt.Tớ bất thể cài phần mềm diệt virus được.
Tớ vào system 32 cũng bất thấy file regedit, chỉ có file regedt32 thôi...Tớ vừa mua máy và cũng vừa cài lại windows xong nên tiềm năng nhiễm virus là khôg thể, folder option vẫn còn...mọi người giúp tớ với

gainhaque

Gặp trường hợp vừa kết nối Internet mà bất duyệt Web được thì nên kiểm tra lại đất chỉ của DNS server đi bạn.

Nếu bạn kết nối Internet của VNPT thì Preferred DNS sever là 203.162.4.191 và Alternate DNS sever là: 203.162.4.190. Còn nếu sử dụng mạng của Viettel hay cty khác thì hãy hỏi tổng đài để biết đất chỉ chính xác mà khai báo vào nhe! Chúc thành công .

Kynan

mình cũng bị như mấy bạn trên , bấ alt+ctrl+del thi bất vô được task manager , mình cũng thử hết tất cả các giải pháp trên nhưng không hiệu ,hic hic hic . thậm chí mình cũng vừa cài lại windows (có format lun )nhưng cũng bất được . mong anh em giúp dùm .Thanks

tu_tra_loi

Quote:

Được gửi bởi duy007vn

- Trong cửa sổ Group Policy > chọn User Configuration > Administrative Templates > System > nhìn qua bên phải chọn và double-click vào "Prevent access to registry editing tools" > chọn Disable > OK. (để mở lại Registry)

- User Configuration > Administrative Templates > System > Ctrl + Alt + Del options > double "Remove Task Manager" > chọn Disable > OK (để mở lại Task Manager bị lỗi).

- User Configuration > Administrative Templates > Windows Components > Windows Explorer > double-click "Remove the Folder Options menu item from the Tools menu" > chọn Disalbe > OK. (để làm xuất hiện lại mục Folder Options bị mất do virus)

em Thank nhé,mấy hôm đau đầu vì không vào được regedit,giờ thì ok rùi.

Vance

minh cung Vào RUN gõ lệnh gpedit.msc > Enter rồi nhưng nó hiện lên một cái bảng OPEN WITH không zoo trong được

Quote:

Được gửi bởi duy007vn

cách này khá hiệu quả để thử máy có nhiễm virut ko, nếu tất cả những chỉ dẫn trên không áp dụng được thì nên ghost lại máy

Fletch

các pro chỉ e với.e vào run và bất mở được regedit nó bất có để dấu hiệu gì hết,nhưng mở lên thì bất chạy thứ gì hết,ai biết chỉ e với

Edit/Delete Message

Các chủ đề có liên quan khác