Mays e đang bị lỗi đứng hình ở starting window (win 7) nên đang cài đi cài lại windows mà nó vẫn cứ lỗi chỗ ấy. Trong mấy lần cái lại thì lần cuối cùng thay vì ultimate thì em chọn windows 7profess... thế là nơi ấy tình yêu bắt đầu, cái bàn phím e gõ nó cứ bị loạn cả lên. Đại loại như ấn chữ "g" nó ra "yg" ấn chữ "i" nó ra "ui", ấn chữ "m" thì chữ "m" nó tụt lên ký tự đầu.... chả hiểu bị sao nữa, em cứ tưởng windows pro nó thế, e down win8 (của 4r mình) về cài, nhưng ếu hiểu sao vẫn bị, chả biết no lsao nữa, bác nào biết cái vụ này chỉ với :-s

Sherburne

Lỗi bàn phím rồi thì nếu bạn biết cách mở thì tháo ra lau chùi lại, còn không biết thì đem ra tiệm cho người ta sửa, kiểm tra lại thôi chứ hư phần cứng bạn nói ae giúp thế nào đây

lehongthu2001

Lên trang asus mà down cái keybroad filter về chạy xem có đỡ hơn không? Nhớ chọn windows của bạn chọn nhầm là không ăn thua đâu

Mình khẳng định bàn phím bạn bị ẩm rồi nên được... khuyến mãi, gõ 1 tặng một. Bạn xem những kí tự bị lỗi nằm sát nhau. Vệ sinh bàn phím là giải pháp.

hong_hai

bác thứ tháo phím ra sấy khô, mà tốt hon là bác mang ra thợ người ta xem cho bác ak

vyt_buon

k rành về phần cứng rồi thì mang đến thợ ngta xem cho. chắc chắn là lỗi của bàn phím. mh k biết tháo ra tháo vô lại lợn lành thành què thì quá tội.

Mà còn bảo hành thì càng tốt. mang đến ngta ktra cho.

Placido

thử dung bàn phím ảo xem coi có bị lỗi ko. nếu mà không bị lỗi thì chỉ có nước là vệ sinh, kiểm tra cái bàn phím thôi.

bạn chọn nhầm ngôn ngữ khi cài windows chọn tiếng anh .bạn lại chọn tiếng viẹt Bạn này nói chuẩn nè, mình cũng gặp TH này tương tự khi cài windows đâu đó rùi

hoak_gift

Bạn này nói chuẩn nè, mình cũng gặp TH này tương tự khi cài windows đâu đó rùi Chuẩn cái... búa gỗ! Spam trớt quớt! Dùng bàn phím tiếng Anh thì sẽ gõ ra kí tự đúng với kí tự gõ. Còn nếu dùng bàn phím tiếng Việt thì gõ kí tự này có khi lại ra kí tự khác chứ không bao giờ ra 2 kí tự.

habo_milk

Mays e đang bị lỗi đứng hình ở starting window (win 7) nên đang cài đi cài lại windows mà nó vẫn cứ lỗi chỗ ấy. Trong mấy lần cái lại thì lần cuối cùng thay vì ultimate thì em chọn windows 7profess... thế là nơi ấy tình yêu bắt đầu, cái bàn phím e gõ nó cứ bị loạn cả lên. Đại loại như ấn chữ "g" nó ra "yg" ấn chữ "i" nó ra "ui", ấn chữ "m" thì chữ "m" nó tụt lên ký tự đầu.... chả hiểu bị sao nữa, em cứ tưởng windows pro nó thế, e down win8 (của 4r mình) về cài, nhưng ếu hiểu sao vẫn bị, chả biết no lsao nữa, bác nào biết cái vụ này chỉ với :-s Nếu trươc bạn vẫn dùng bình thường mà sau khi cai windows bị lỗi thì có 1 vài nguyên nhân sau:

- Bạn đang ở chế độ dùng kiểu gõ tiếng việt của windows cách khắc phục thì bạn nhìn ở khay hệ thống thấy có mục ENG/VNI bạn chọn sang ENG để dùng

- Máy bạn bị thiếu diver bàn phím lỗi của nó là thường k theo các ký tự ở bàn phím khắc phục thì tìm đúng driver của máy cài vô.hihi

Morris

máy em nó đang dùng bình thường thì chỉ ngay sau cái lần cài windows 7 profess ấy, là nó bị đơ đơ, em vừa thử bàn phím ảo, nó bt :-s chả biết cái laptop nó lsao nữa.

Các chủ đề có liên quan khác