nghi_nguyen86

các bạn giúp mình làm cái theme cho windows 8.Theme có giao diện màu xám hơi nhạt.Thanh tiến trình màu xanh lá cũng đổi thành màu xám hơi nhạt.Và cả folder cũng màu xám nhạt lun..Nếu rãnh thì các bạn chỉ mình tạo theme chỉnh sửa màu sắc trong windows 8 nha..Thank.Một chầu bia

honey_107646

ừ một chầu bia

bạn bị lỗi theme trong windows rồi

giờ thì kiếm cái theme nào đó bõ vô phần theme trong C -> windows -> resources -> theme bỏ vô

nhưng nó không dc như lúc đầu đâu

nó chỉ hiện cái thanh taskbar trong suốt thôi

tùy them theme bạn chọn như thế nào nữa

: " chắc bạn đã chỉnh chế độ hiệu năng tốt nhất nên theme của bạn có màu đó " bạn chính lại đi

Aelfdane

Ý mình là bạn làm giúp mình cái theme đó..Chứ theme mình xài không bji gì cả))! làm theo nhé

Chuột phải -> posonalize -> thì nó ra 1 loạt đem kèm theo độ trng suốt của thanh taskbar chon 1 cái theme rồi nhấn là nó tự chuyển sang theme bạn chọn

Bạn có thể chụp tấm hình của bạn cho mình xem nó bị sao ko

girl_ngongcuong

làm theo nhé

Chuột phải -> posonalize -> thì nó ra 1 loạt đem kèm theo độ trng suốt của thanh taskbar chon 1 cái theme rồi nhấn là nó tự chuyển sang theme bạn chọn

Bạn có thể chụp tấm hình của bạn cho mình xem nó bị sao không Vãi mấy chú.Người ta nhờ làm giùm mà chứ có phải sửa lỗi gì đâu

Raedmund

Control Panel\Appearance and Personalization\Personalization\Color and Appearance

Chọn màu mà mình thích rồi Save changes

Nếu chọn automatic thì mỗi khi hình nền desktop thay đổi thì màu sắc theme sẽ tự động thay đổi theo

be_Nu

Bạn ơi thanh tiến trình màu xanh lá cây mặc định của windows 8 nữa màu xanh lá đậm của windows 8 đó sửa thành màu tím nhạt lun dc ko...Và folder cũng màu xám nhạt lun....Ai làm dc hậu tạ một chầu nhậu

turtlegirl_241

Nếu muốn đổi màu folder từng cái thì xài cái này

Hay dùng chương trình đổi icon như iconpacker, ... để đổi tất.

Còn không thì dùng resourcehacker mở file shell32.dll lên rồi sửa, kiếm cái icon folder mà thay vào, còn mấy thanh tiến trình đó thì là định dạng AVI, nói chung k biết thì đừng có làm, lên deviantart mà kiếm =)

emi.pham

Mình kiếm không có bạn oi....Vậy màu sắc thanh tiến trình chỉnh sửa ở đâu bạn nói rõ ràng hơn đi..Còn icon folder màu xám kiếm ở đâu bạn chỉ với...Bạn chỉ mình tự làm cũng dc..Thank Nhìu

Yuli

Đã chỉ ở trên rồi còn gì =) icon thì lên iconfinder.com, iconarchive.com, ... kiếm thiếu gì.

Dùng Resource Hacker, Restorator hay PE Explorer, ... mở file shell32.dll lên, icon thì vào mục icon tìm cái icon nào liên quan tới folder, còn thanh tiến trình thì là mục AVI, bạn làm thế nào đó (biên tập ảnh động, video, flash, ... rồi xuất ra định dạng AVI) để có thể thay thế vào là dc. Để replace thì dùng take ownership, hay có thể dùng replacer.

Chú ý: backup trước khi làm, nếu mà windows có bị lỗi gì thì mình k biết đâu =)

Còn thanhk Back To của windows chỉnh ỡ đâu bạn..Mình làm folder ok rùi Thank trước nha

Với lại bạn chỉ mình làm thanh tiến trình bằng phần mềm gì đi..Mò cả buổi sáng không bjk dùng sòtare gì cả

quynhnga842003

Khi bạn vào My Computer và truy cập vào floder nào đó hay thư mục con nào đó...Nếu bạn mún quay về thư mục gốc thì bạn bấm vào nút mũi tên ở bên trên góc trái màn hình...Có chữ back to đó

n2hp1410

Tìm trong file ExplorerFrame.dll đó bạn, trong mục bitmap - 299 - 580 - 590 - 591 - và 1 số cái khác thì phải tự mò thêm =)

Các chủ đề có liên quan khác