Như tít ạ

Em cần khóa 1 file (cấm đọc, ghi hay xóa) trên mạng LAN. Em đã thử tam khảo 1 số phần mềm nhưng chỉ khóa được 1 máy thôi, có cách nào để khóa trên toàn mạng k ạ @@

Em xin Thank trước ạ

Edit: có 1 sô người k hiểu ý em lắm, em xin trình bày thêm như sau:

Ví dụ ntn. Mỗi 1 máy con đều có 1 file A.txt nào đó. Bây giờ em muốn làm cách nào đó mà k bố con thằng máy con nào vào xem được, sửa được, xóa được file A.txt. Em muốn chỉ thao tác trên 1 máy thôi (chủ). Vì 1 số lý do nên em k sử dụng cái tab security trong propeties (trình bày ra dài lắm ạ). Đấy ạ. Em cảm ơn

Như tít ạ

Em cần khóa 1 file (cấm đọc, ghi hay xóa) trên mạng LAN. Em đã thử tam khảo 1 số phần mềm nhưng chỉ khóa được 1 máy thôi, có cách nào để khóa trên toàn mạng k ạ @@

Em xin Thank trước ạ

Saber

chỉ còn cách lây file đó về set lại quyền thôi, chứ làm trên mạng LAN luôn thì khó

dongchoac_ch

file chia sẻ hay sao bạn??? mạng ngang hàng hay khách chủ???bạn vào properties cấp quyền truy cập file lại xem nào. chỉ add mỗi bạn vào thôi

mjviet2008

Lan thì người ta chỉ cop dc dữ liệu bạn chia sẽ thôi chứ, đâu xóa hay sửa dc, bạn thử mày mò trong mấy cái setting ấy!

huynhhoantran

thiết lập giới hạn cho file hay folder khi share trực tiếp trên windows là được, không cần dùng phần mềm

kim_loanvn90

ah, mình còn 1 cách nữa. nếu máy tính bạn đang xài có nhiều ng đang xài chung, bạn có 1 file hay folder mà không muốn ng khác mở được, thì bạn làm cách này :

- đăng nhập máy tính = quyền admin

- chuột phải vào file or folder mà mình không muốn ng ta xài hay mở, chọn Properties, chọn tab Security. muốn khoá chức năng nào, bạn đánh dấu và mục Deny là được

songhong0801

Trong mạng lan hử..vậy thì tắt share đi là xong mà..@@ thiết lập giới hạn cho file hay folder khi share trực tiếp trên windows là được, không cần dùng phần mềm Lan thì người ta chỉ cop dc dữ liệu bạn chia sẽ thôi chứ, đâu xóa hay sửa dc, bạn thử mày mò trong mấy cái setting ấy! Ví dụ ntn. Mỗi 1 máy con đều có 1 file A.txt nào đó. Bây giờ em muốn làm cách nào đó mà k bố con thằng máy con nào vào xem được, sửa được, xóa được file A.txt. Vì 1 số lý do nên em k sử dụng cái tab security trong propeties (trình bày ra dài lắm ạ). Mọi người cho em một cách làm khác được không ạ

Em Thank

ko có cách nào khả thi hơn đâu bạn.vẫn là quyền admin và deny tất cả các quyền trên file or folder đi thì may ra được. còn không máy bạn là máy server chủ, các máy còn lại là máy con của bạn thì may ra sẽ làm được như lời bạn nói

just_flying

ko có cách nào khả thi hơn đâu bạn.vẫn là quyền admin và deny tất cả các quyền trên file or folder đi thì may ra được. còn không máy bạn là máy server chủ, các máy còn lại là máy con của bạn thì may ra sẽ làm được như lời bạn nói Vâng, mạng LAN đó là máy bố máy con ạ

Các chủ đề có liên quan khác