leanh9a1vip

Dạo gần đây máy mình sử dụng đôi lúc hay bị xuất hiện màn hình xanh như hình bên dưới, khởi động lại thì vẫn vào windows được như bình thường. Mình hơi dở English nên cũng không rõ máy báo gì (hình như là liên quan đến phần mềm trong máy mình @@). Bạn nào biết xin chỉ cho lỗi và cách khắc phục!! Thanks

babexinh_89

màn hình xanh thì ... nhiều lỗi lắm mà không biết lỗi nào. bác mà theo hình thì chắc có phần mềm nào không tương thích ùi. bác thử nhớ phần mềm nào đang dùng thì bị màn hình xanh thì thử gỡ nó xem sao

Declan

Nó bị xung đột đấy.Nhưng có nhiều cái gây ra xung đột lắm. Bạn vào link này tìm hiểu thêm nhé

chẳng hiểu cái dòng này là nó nói gì luôn "A clock interrupt was not received on a secondary processor within the allocated time interval."

Avner

Theo thông báo lỗi thì liên quan đến bộ vi xử lí. Bạn có ép xung, chạy chương trình quá nặng hay là vấn đề máy bị nóng.

Trước nhất bạn kiểm tra lại các chương trình chạy trên máy, tắt bớt startup, services không cần thiết, đừng chạy quá nhiều chương trình nặng cùng lúc. Kết tiếp là nên vệ sinh máy để máy được giải nhiệt tốt.

chauminhlinh

Cũng có thể là do lỗi ổ cứng vật lý bạn có thể dùng các công cụ để check và sửa lỗi ổ cứng xem sao

Raedmund

Cái này là do ổ cứng sắp die rồi đó bạn ,Mình bị cách đây nửa năm .

máy mới phải không bạn, nếu bạn đang dùng máy mới thì thế là bình thường thôi, hầu như cái máy mới nào cũng bị như thế

hieuconstant

Cứ test từng em một:

1. Vệ sinh ram, khe ram, test ram có lỗi ko.

2. Cài windows lại.

3. Test HDD

4. Chỉnh lại bộ nhớ ram ảo xem sao.

5. Driver hay ch trình antivirus xung đột.

6. Có cài ch trình mới nào vào ko.

7. Virus.

Nếu lâu lâu mới bị thì hơi khó test là do driver hay xung đột phần mềm.

Thường do Ram hay windows bị lỗi.

Các chủ đề có liên quan khác