Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Basilio
#592757 ý em là, cpu em đang oc nhẹ lên 3.435ghz, và em đang cho chạy 93%, thì nhiệt độ là 62 độ, còn khi em chơi game thì nó tầm 70% thì nhiệt độ tầm 59-60 độ, mà nếu chạy lâu dài liệu có ổn không hở các bác Nếu OC bạn nên đầu tư bộ tản nhiệt xịn, tản nhiệt dung dịch thì càng tốt vì khi OC CPU sẽ rất nóng. Tuy thông số đề max tem là 72 độ C nhưng cứ để tình trạng hoạt động ~ max tem sẽ dễ hư CPU.
By anhmailanguoicoloi_ntc
#592758 Nếu OC bạn nên đầu tư bộ tản nhiệt xịn, tản nhiệt dung dịch thì càng tốt vì khi OC CPU sẽ rất nóng. Tuy thông số đề max tem là 72 độ C nhưng cứ để tình trạng hoạt động ~ max tem sẽ dễ hư CPU. tại main em là g41 nên củng chỉ oc được có vậy thôi nên chẳng bỏ công mua tản nhiệt xin bác ạ nếu không ổn chắc em lại hạ nó xuống
By Akihiko
#592759 tại main em là g41 nên củng chỉ oc được có vậy thôi nên chẳng bỏ công mua tản nhiệt xin bác ạ nếu không ổn chắc em lại hạ nó xuống Nếu không thực sự cần thiết thì không nên OC. Còn nếu xác định OC thì nên tậu đồ chơi cho đảm bảo. Bạn ở miền Bắc sẽ thấy rất rõ sự khác biệt này. Ví dụ, mùa đông CPU có nhiệt độ 50 độ C thì vào mùa hè nhiệt độ phải tầm 70-80 độ C là ít.
By bonbon140802
#592760 Nếu không thực sự cần thiết thì không nên OC. Còn nếu xác định OC thì nên tậu đồ chơi cho đảm bảo. Bạn ở miền Bắc sẽ thấy rất rõ sự khác biệt này. Ví dụ, mùa đông CPU có nhiệt độ 50 độ C thì vào mùa hè nhiệt độ phải tầm 70-80 độ C là ít. bác cho em hỏi tản nhiệt dưới 500k thì có loại nào là mát nhất vậy bác mát mà đẹp nửa thì càng tốt
By perfume_zon
#592766 cái SpeedfFan của em không biết nó có báo đúng không nửa nếu bạn xài mà thấy lag do nhiệt độ quá cao thì thổi cái quạt bàn vào

có quá nhiệt thì nó reset máy, không hư đâu mà sợ
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym