Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Bartlett
#592626 tình hình là mình có mấy file dạng văn bản.nhưng bà chị không bít nghịch kiủ gì mà đổi cả cái đuôi của file rùi.giờ ai xem giúp mình cách tìm lại đuôi gốc của nó.hay là xem cách nào đọc dc mấy file này bảo mình với

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By h_yeu_n_kochocungyeu
#592782 vào Computer > organize > Folder and search options > View > bỏ chọn mục Hide extension files...

để cho nó hiện đuôi ra

theo type thì nó không có đuôi, bạn biết nó là loại nào thì sửa đuôi, ví dụ: là word thì thêm vào .DOC, excel thì .XLS ...
By YuD_Kira
#592784 Chủ topic đã chẳng hiện file type là gì? Đang đau đầu vì nó đây, mình đã dùng các đuôi có thể doc, docx, docm, xla, xls, xlsx,... cả đến mdb, mde, pdf và ngay cả phần mềm tự tìm file type và mở... chẳng ăn thua gì cả...
By nhimcoi13_5
#592785 mình đoán nó là excel hay là phần mềm có liên quan excel

trích nội dung của 1 file trên:

À F& Microsoft Office Excel 2003 Worksheet Biff8 Excel.Sheet.8 ô9²q þÿ à…ŸòùOh«‘ +'³Ù0 ¸ H P ` t Œ ˜

¤ ° ä huyenvt LETRINH.TK Microsoft Excel @ €a…þÍ@ #ôŠ¿Ì@ .㸒Πþÿ ÕÍÕœ.“— +,ù®0 Ø P X d l t | „

Œ µ ©ÍÁ á °Á â \ p

LETRINH.TK

có khi excel cũ thì excel mới cũng không mở được
By chicklax_chicklove
#592786 vào Computer > organize > Folder and search options > View > bỏ chọn mục Hide extension files...

để cho nó hiện đuôi ra

theo type thì nó không có đuôi, bạn biết nó là loại nào thì sửa đuôi, ví dụ: là word thì thêm vào .DOC, excel thì .XLS ... hic.bạn nhìn ảnh thì cũng bít là mình đã cho hiện hết đuôi ra rùi đó.nhưng cái này là ai đấy đã đổi hay xóa mất đuôi gốc của nó rùi.giờ chẳng bít ban đầu nó là đuôi gì nữa.đã thử vài đuôi như .doc .docx .pdf .xls ...... nhưng chẳng cái nào phải cả. giờ mà bít dc ban đầu nó là đuôi gì là tìm dc Phần mềm đọc ngay thui..hic.ai bit giúp mình với
By thienngaden_hue
#592787 vào Computer > organize > Folder and search options > View > bỏ chọn mục Hide extension files...

để cho nó hiện đuôi ra

theo type thì nó không có đuôi, bạn biết nó là loại nào thì sửa đuôi, ví dụ: là word thì thêm vào .DOC, excel thì .XLS ... cái này thì mình bít. nhưng đang không bít nó đuôi gì mà
By dangerous_dignity
#592788 Chủ topic đã chẳng hiện file type là gì? Đang đau đầu vì nó đây, mình đã dùng các đuôi có thể doc, docx, docm, xla, xls, xlsx,... cả đến mdb, mde, pdf và ngay cả phần mềm tự tìm file type và mở... chẳng ăn thua gì cả... mình cũng dùng Phần mềm đọc tất cả các đuôi nhưng cũng chẳng ăn thua.hỏi bà chị thì bà chỉ bít nói mỗi câu " trước vẫn mở dc mà.giờ chẳng bít sao không mở dc nữa. hỏi thế trước mở bằng Phần mềm gì thì bảo "cứ nháy vào thì nó mở thui... haizzz" à mà bà làm kế toán
By smilesmile_lita
#592790 mình cũng dùng Phần mềm đọc tất cả các đuôi nhưng cũng chẳng ăn thua.hỏi bà chị thì bà chỉ bít nói mỗi câu " trước vẫn mở dc mà.giờ chẳng bít sao không mở dc nữa. hỏi thế trước mở bằng Phần mềm gì thì bảo "cứ nháy vào thì nó mở thui... haizzz" à mà bà làm kế toán không có đuôi thì sao mở dc
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online