Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By fuckof
#591578 khi nó tự động bắt link down nhạc thì bấn vào cancel trên idm sau đó nó hiện cái bảng bạn click chọn don't.... là hết tự động down. cách này tốt đấy có tác dụng từng trang 1
By tieuthu9x_kieukidangyeu
#591579 Tắt chế độ tự động down file MP3 trong IDM đi, không thì trong idm bạn bỏ tick trình duyệt Chrome cho nó không cướp quyền download

By himura_nachiko
#591582 Cập nhật IDM bản mới sẽ không tự đông down nữa. không thì vào Options --> File types---> Delete các đuôi MP3 MP4 MKV... các loại file không muốn tự down nữa---->ok!
By trai_tu_lang_man_88
#591584 mình muốn nghe trực tiếp trên chrome mà cứ nhấn vào link là nó tự động bắt down về không nghe trực tuyến dc ai biết chỉ hộ cái xin Thank truoc

Bạn thử cách này xem

IDM/option/file types/Edit list/add/ gõ "http://*."(Nhớ có cả dấu chấm nha !) xong ok rồi close

Mình làm mấy máy rôid đều dc
By becksin07
#591585 bạn gõ trên thanh địa chỉ chrome://plugins/ sau đó nhìn bên trên góc phải màn hình có + click vào.thấy Adobe Flash Player tắt nó đi là xong.mình cũng bị từ khi tắt đi nge nhạc,phim,... bình thường. tắt trong idm cũng được nhưng down nhạc thì không hiện cái bản down.tắt Adobe Flash Player ngon hơn...
By joneboy_hoangphuc09010
#591586 Mấy bạn chỉ kiểu này thì cũng bằng hòa, còn gọi gì là dùng IDM nữa, cách này xưa rồi.Đơn giản nhất là download 1 bản Chrome cũ tầm 20 là được và cái IDM bản mới nhất.Tiếp theo vào config mục Star tắt cái Updatechrome đi để nó đỡ update lên pb mới, vậy là vi vu mà dùng. Không sao đâu bạn à, nó vẫn bắt link như thường nhưng không hiện bừa bãi bắt tải thôi.

Bạn nên bỏ 2 đuôi là mp3 và mp4 đi....

Chúc bạn thành công!
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym