Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By new_world
#591550 Thưa các bác...

tình hình là con laptop của em không biết sao chạy rất chậm mà khi chơi game Tam Quốc (dota 3) với Fifa 2 thì bị giật giật....đứng hình rồi chạy lại đứng hình.....em ức chế wa.

em đi cài lại windows 2 lấn ùi mà vẫn vậy....cài xong chơi được khoảng ngày sau thì bị lại

em chơi game off hay nghe nhạc cũng bị như vậy...nghe nhạc thì nó giựt giựt mặc dù là nghe nhạc trong máy...

em nghi virut em cài lại windows nhưng tình hình vẫn vậy

đây là cấu hình máy của em...laptop Dell N4110,ram 4G,core i5,win 7 bản quyền....

có bác nào rành về vấn đề này chỉ em với...mấy bữa nay em ức chế quá..
By huyhoang3129
By anhkiethoalan
#591622 chú cứ dùng easy driver mà cài xem là biết thiếu cái gì liền

easy driver :Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Cr-ack : Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

trước khi cài bản Cr-ack chú phải có NET. 3.5
By h_a_t_only
#591623 Thưa các bác...

tình hình là con laptop của em không biết sao chạy rất chậm mà khi chơi game Tam Quốc (dota 3) với Fifa 2 thì bị giật giật....đứng hình rồi chạy lại đứng hình.....em ức chế wa.

em đi cài lại windows 2 lấn ùi mà vẫn vậy....cài xong chơi được khoảng ngày sau thì bị lại

em chơi game off hay nghe nhạc cũng bị như vậy...nghe nhạc thì nó giựt giựt mặc dù là nghe nhạc trong máy...

em nghi virut em cài lại windows nhưng tình hình vẫn vậy

đây là cấu hình máy của em...laptop Dell N4110,ram 4G,core i5,win 7 bản quyền....

có bác nào rành về vấn đề này chỉ em với...mấy bữa nay em ức chế quá.. Chống phân mảnh ổ cứng thử xem
By nh0kjp0_djxjp0
#591624 Chống phân mảnh ổ cứng thử xem chú cứ dùng easy driver mà cài xem là biết thiếu cái gì liền

easy driver :Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Cr-ack : Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

trước khi cài bản Cr-ack chú phải có NET. 3.5 cái này làm sao anh?
By Flemming
#591625 con laptop của em khởi động thì nhanh mà khi vào nó chạy chậm lắm...mở 1 cái thư mục lên cũng lâu nữa...có khi nào bị virut không các bác....em diệt nó bằng kasper mà cũng vậy ak....đang rầu....
By Conan
#591626 1) chống phân mảnh: Bạn có thể dùng Phần mềm hay chtrinh mặc định trong windows (click phải vào ổ đĩa --> properties --> thẻ tools --> defragment now...)

2) Sau khi tải Phần mềm về, cài đặt bình thường và dùng Cr-ack đính kèm! Vào và check driver xem driver nào thiếu hay cần thì down về (nên lk với IDM tải cho nhanh)!

P/S: Nên quét virus và disk cleanup cho ổ cứng!

Dc thì thank nhé!
By vothi_quynhyen
#591628 bác nên tắt bớt những phần mềm chạy khi khởi động thử xem !
Kết nối đề xuất: