Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By hieu7957
#590437 mình xài main asus g41 , mà có cái turbo key nghe nói là oc tự động thì phải, mà mình không biết xài, nên nhờ các bạn chỉ giúp
By ti_love_2202
#590450 Đúng đó bạn:

Turbo Key

Nhấn nút là tăng tốc!

ASUS Turbo Key cho phép người sử dụng biến đổi nút khởi động máy thành nút "ép xung". Sau khi thiết lập một cách dễ dàng, Turbo Key có thể tự động ép xung mà không làm gián đoạn công việc hay chơi game của bạn, đơn giản chỉ cần ấn một nút.

Bạn xem hướng dẫn (race car: xe đua , jet plane: phản lực, rocket: tên lửa. Bạn có thể chọn thử nhưng rocket là mạnh nhất):

Hình ảnh mình lấy từ web của vuduykhanh_bucket
By Amos
#590453 cám ơn bác, em làm theo hướng dẩn rồi, thấy củng có hiệu quả, nhưng sao nó tăng ít quá, có 4,8% thôi bác ạ, vì khi không oc thì cpu chạy tối đa là 3000mhz nhưng khi oc thì nó chỉ được có 3144mhz thôi (đã ép máy chạy 2 game một lúc, cod 4 và cod mw2) có cách nào cho nó nhanh hơn nửa không bác, em nghỉ đả là oc thì tệ lắm củng được 20% chứ bác nhỉ
By abctrang_girl
#590471 Đúng đó bạn:

Turbo Key

Nhấn nút là tăng tốc!

ASUS Turbo Key cho phép người sử dụng biến đổi nút khởi động máy thành nút "ép xung". Sau khi thiết lập một cách dễ dàng, Turbo Key có thể tự động ép xung mà không làm gián đoạn công việc hay chơi game của bạn, đơn giản chỉ cần ấn một nút.

Bạn xem hướng dẫn (race car: xe đua , jet plane: phản lực, rocket: tên lửa. Bạn có thể chọn thử nhưng rocket là mạnh nhất):

Hình ảnh mình lấy từ web của vuduykhanh_bucket
By boydepzai_onlineduongpho
#590473 cám ơn bác, em làm theo hướng dẩn rồi, thấy củng có hiệu quả, nhưng sao nó tăng ít quá, có 4,8% thôi bác ạ, vì khi không oc thì cpu chạy tối đa là 3000mhz nhưng khi oc thì nó chỉ được có 3144mhz thôi (đã ép máy chạy 2 game một lúc, cod 4 và cod mw2) có cách nào cho nó nhanh hơn nửa không bác, em nghỉ đả là oc thì tệ lắm củng được 20% chứ bác nhỉ
By nguyen_ngoc777
#590476 dùng cái này không đúng cách co khi đi tong cả main lẫn chip đó
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online