Norbert

mình có cái hdd box 3.5 80G,nguồn điện ngoài,truyền dữ liệu qua ubs.bay giờ mình muốn copy các loại đĩa như hiren boot,win xp,win 7,ghost... vào để khi sửa máy hay đi đâu khỏi phải mang theo một đống CD đi.xin hỏi các bạn như vậy có được không,nếu được thì phải làm như thê nào.(điều kiện main hỗ trợ boot từ usb được thỏa mãn).Thank các bạn!

Kulbert

rồi,mình vừa kiểm tra main có hỗ trợ boot từ usb.pro nào chỉ giùm là phải làm thế nào với???

Từ câu hỏi boot được hay bất nay chuyễn thành như thế nào và ra sao thì câu trả lời sẻ rất khó khăn phức tạp hơn.
Đối với những chương trình dùng DOS như Hirẻn với các chương trình tiên ích (utilities) trong đó như patittion, check ổ , phân ổ hay Ghost thì chuyện cài DOS vào ổ HDD bất khó.
Nhưng vấn đề là cài các HDH Windows như XP, Vista , Win7 thì lại là chuyện rắc rối bất đơn giản chút nào.

tui thấy trên Internet có bài nói về cách cài HDH vào USB đễ cài đặt. tui vừa làm thử với cái USB Flash và thành công.
Nay dùng HDD thay thế cái USB flash là chuyện tiềm thi. Có điều là làm multiboot với cái USB HDD để boot lên với multi setup như Xp, Vista, Win7 thì tui chưa làm, nên bất dám khẳng định.

tui nghỉ là có thể làm được.

Các chủ đề có liên quan khác