b4bjmjlo_9x

Như tiêu đề các bạn cho em hỏi khi mình sửa file host để vào facebook có nguy hiểm gì tới hệ thống ko? Thăng bạn em nó bảo sửa file host co thể dẫn virut về máy (chỉ một vài host thôi, không phải tất cả). Mong các bạn giải đáp. Ví dụ host này: Code: 31.13.79.7 www.facebook.com
31.13.79.7 facebook.com
31.13.79.7 www.login.facebook.com
31.13.79.7 login.facebook.com
31.13.79.7 apps.facebook.com
31.13.79.7 upload.facebook.com
31.13.79.7 graph.facebook.com
31.13.79.7 register.facebook.com
31.13.79.7 vi-vn.connect.facebook.com
31.13.79.7 vi-vn.facebook.com
31.13.79.7 static.ak.connect.facebook.com
31.13.79.7 developers.facebook.com
31.13.79.7 error.facebook.com
31.13.79.7 channel.facebook.com
31.13.79.7 bigzipfiles.facebook.com
31.13.79.7 pixel.facebook.com
205.199.44.156 registeridm.com
205.199.44.16 registeridm.com
127.0.0.1 www.internetdownloadmanager.com Mong được giải đáp sớm từ các cao nhân

Baldwynn

Mình nghĩ là không bạn ah. Vì mình dùng bao nhiêu ngày nay rồi, chẳng thấy có gì hết. Mình vẫn cài AV nhưng chẳng thấy bao giờ nó báo tự nhiên có (chỉ khi mình tải gì đó từ mạng về...). Mình dùng bitdefender internet security, Cũng có thể phần mềm diệt virus của mình kém chất lượng. Mình không thấy có gì khác.

pt200089

Theo mình thì không đâu bạn ợ. Chỉ khi nào ta click link xxx hay Cr-ack riếc gì đó thì nguy cơ mới cao thôi

cute_bear_115

Như tiêu đề các bạn cho em hỏi khi mình sửa file host để vào facebook có nguy hiểm gì tới hệ thống ko? Thăng bạn em nó bảo sửa file host co thể dẫn virut về máy (chỉ một vài host thôi, không phải tất cả). Mong các bạn giải đáp. Ví dụ host này: Code: 31.13.79.7 www.facebook.com
31.13.79.7 facebook.com
31.13.79.7 www.login.facebook.com
31.13.79.7 login.facebook.com
31.13.79.7 apps.facebook.com
31.13.79.7 graph.facebook.com
31.13.79.7 vi-vn.connect.facebook.com
31.13.79.7 vi-vn.facebook.com
31.13.79.7 static.ak.connect.facebook.com
31.13.79.7 developers.facebook.com
31.13.79.7 error.facebook.com
31.13.79.7 channel.facebook.com
31.13.79.7 pixel.facebook.com Mong được giải đáp sớm từ các cao nhân Bạn của cậu nói không sai nhưng ip trên hoàn toàn sạch. Nếu nghi ngờ một IP nào đó thì cậu cứ vào để scan nó ( còn url thì vào )

dieuhien010879

Còn phải xem file host của bạn nội dung như thế nào đã nhé.

Chứ nói chung chung như thế thì không thể khẳng định điều gì được!

không có virut đâu mà chỉnh file host thì bạn bắt cầu cho virut dễ tiện vào nghỉ mát thôi, cứ mỗi lần windows update thì nó ra đi mang theo cái gì mà chủ nó yêu cầu, không ảnh hưởng gì dối với máy cả ................

newbie.11o2

Còn phải xem file host của bạn nội dung như thế nào đã nhé.

Chứ nói chung chung như thế thì không thể khẳng định điều gì được! Đấy file host trên bạn không nhìn thấy hử? bó tay bạn luôn à

các bạn dùng Microsoft Security Essentials sẽ thấy báo như là có virut nhé!

Thể loại: Trình sửa đổi Cài đặt

Mô tả: Chương trình này có hoạt động không mong muốn tiềm ẩn.

Hành động khuyến nghị: Xem lại các chi tiết cảnh báo để biết vì sao phần mềm bị phát hiện. Nếu bạn không thích cách phần mềm hoạt động hoặc nếu bạn không nhận ra và tin cậy nhà phát hành, hãy xem xét việc chặn hoặc loại bỏ phần mềm đó.

Security Essentials đã dò tìm được những chương trình có thể xâm hại đến quyền riêng tư của bạn hoặc gây hỏng hóc cho máy tính của bạn. Bạn vẫn có thể truy cập vào các tệp những chương trình này sử dụng mà không cần xóa chúng (không khuyến nghị làm như vậy). Để truy cập các tệp này, xin chọn hành động Cho phép và bấm Áp dụng hành động. Nếu không dùng được tùy chọn này, vui lòng đăng nhập bằng tài khoản của quản trị viên hoặc hỏi quản trị viên bảo mật để được trợ giúp.

Mục:

file:C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\hosts

Ephrem

Hành động khuyến nghị: Xem lại các chi tiết cảnh báo để biết vì sao phần mềm bị phát hiện. Nếu bạn không thích cách phần mềm hoạt động hoặc nếu bạn không nhận ra và tin cậy nhà phát hành, hãy xem xét việc chặn hoặc loại bỏ phần mềm đó.

Security Essentials đã dò tìm được những chương trình có thể xâm hại đến quyền riêng tư của bạn hoặc gây hỏng hóc cho máy tính của bạn. Bạn vẫn có thể truy cập vào các tệp những chương trình này sử dụng mà không cần xóa chúng (không khuyến nghị làm như vậy). Để truy cập các tệp này, xin chọn hành động Cho phép và bấm Áp dụng hành động. Nếu không dùng được tùy chọn này, vui lòng đăng nhập bằng tài khoản của quản trị viên hoặc hỏi quản trị viên bảo mật để được trợ giúp.

Mục:

file:C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\hosts mong bạn nói rõ hơn, nhiều thuật ngữ chuyên môn khó hiểu quá

Hi,

Nếu bạn sợ virus lây lan vào hệ thống khi sửa đổi tại file Host của hệ thống thì bạn nên sử dụng AV KIS 2012 nhé, Real-time của AV này có khả chặn không cho bạn sửa đổi file Host cũng như Block các mã độc hay các IP có thể dẫn đến virus mà bạn sửa vào file Host và sau đó KIS sẽ hoàn trả lại file Host sạch sẽ sau khi đã khử độc, tính nay này khá hay ở KIS, hiện nay thì AV Avira cũng có khả năng chặn không cho sửa file Host và Block file Host giống vs KIS !

air_walk_boy_13

Mục:

file:C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\hosts Chính xác là MSE có thông báo nhưng nó không khẳng định đây là malware ( và thật sự nó không phải là malware )

Jerry

Sao mà có thể biết và nghi ngờ được địa chỉ IP nào là vó virut chứ. theo mình thì bạn cần gì thì thêm cái đó thôi cho chắc

Sao mà có thể biết và nghi ngờ được địa chỉ IP nào là vó virut chứ. theo mình thì bạn cần gì thì thêm cái đó thôi cho chắc Một ip nào đó không thể là virus chú ah! (mà nó có thể là nơi phát tán malware)... Mà nghi ngờ nó thì là một điều ai cũng có thể...

haukieu49

Sao mà có thể biết và nghi ngờ được địa chỉ IP nào là vó virut chứ. theo mình thì bạn cần gì thì thêm cái đó thôi cho chắc Một ip nào đó không thể là virus chú ah! (mà nó có thể là nơi phát tán malware)... Mà nghi ngờ nó thì là một điều ai cũng có thể...