Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By matthuan
#582905 Mình đã quét qua toàn bộ hệ thông nhưng không thấy con virus nào quét bằng Avast Bạn đã thử đặt lịch quét khi khởi động chưa, mình cũng đang sd avast!

Tuy diệt hơi lâu nhưng triệt để ^^!
By volamrong147_tk4
#582906 Coi chừng chép của bạn..cũ quá hết hạn sử dụng rồi nên đem ra tiệm chứ để lâu mà cứ như vậy thì coi chừng hư ák
By Benedetto
#582908 Mình đã quét qua toàn bộ hệ thông nhưng không thấy con virus nào quét bằng Avast Bạn đã thử đặt lịch quét khi khởi động chưa, mình cũng đang sd avast!

Tuy diệt hơi lâu nhưng triệt để ^^!
By kyniem_2008
#582909 Coi chừng chép của bạn..cũ quá hết hạn sử dụng rồi nên đem ra tiệm chứ để lâu mà cứ như vậy thì coi chừng hư ák Bản Avast của mình vẫn còn 300 ngày sử dụng mà vừa mới đăng kí xong có hết hạn đâu , mình down mấy cái kiểm tra hiệu xuất PC về thì thấy cái dòng Mainboard báo lên 210 độ F dù đã tháo máy ra thay dầu lau quạt bôi keo nhưng vẫn báo như vậy lên ghost lại windows mà vẫn thấy bị như thế lên mới chạy lên đây hỏi
By Stanley
#582911 Thứ nhất là quét virut-->ko có virut---->Tháo case vệ sinh,bôi keo tản nhiệt---->Cài lại windows vì có thể file hệ thống bị lỗi cũng gây CPU hoạt động cao----> không dc thì mang ra quán.
By vietandang89
#582912 Coi chừng chép của bạn..cũ quá hết hạn sử dụng rồi nên đem ra tiệm chứ để lâu mà cứ như vậy thì coi chừng hư ák Bản Avast của mình vẫn còn 300 ngày sử dụng mà vừa mới đăng kí xong có hết hạn đâu , mình down mấy cái kiểm tra hiệu xuất PC về thì thấy cái dòng Mainboard báo lên 210 độ F dù đã tháo máy ra thay dầu lau quạt bôi keo nhưng vẫn báo như vậy lên ghost lại windows mà vẫn thấy bị như thế lên mới chạy lên đây hỏi
By tranbinh_ha
#582913 Bản Avast của mình vẫn còn 300 ngày sử dụng mà vừa mới đăng kí xong có hết hạn đâu , mình down mấy cái kiểm tra hiệu xuất PC về thì thấy cái dòng Mainboard báo lên 210 độ F dù đã tháo máy ra thay dầu lau quạt bôi keo nhưng vẫn báo như vậy lên ghost lại windows mà vẫn thấy bị như thế lên mới chạy lên đây hỏi Nếu theo miêu tả này thì vấn đề nằm ở nguồn hay main. Bạn nên mượn 1 nguồn khác để test máy, nếu vẫn không ổn là do main.
By h0n3m9ju4v0n9v4y_ndt
#582914 Bản Avast của mình vẫn còn 300 ngày sử dụng mà vừa mới đăng kí xong có hết hạn đâu , mình down mấy cái kiểm tra hiệu xuất PC về thì thấy cái dòng Mainboard báo lên 210 độ F dù đã tháo máy ra thay dầu lau quạt bôi keo nhưng vẫn báo như vậy lên ghost lại windows mà vẫn thấy bị như thế lên mới chạy lên đây hỏi Bụi bẩn cũng có thể làm CPU hoạt động cao.Có thời gian cũng bị y như chủ thớt.Chả làm gì CPU cũng 80% thế rồi cạnh nhà có quán rửa xe mang ra đó mượn cái xịt khô.Xịt hết bụi bẩn đi thì máy nó về bt 2,3% CPU
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym