Như đã nó ở tiêu đề Bây giờ mình xin các bạn chỉ cho mình cách chèn hình vào Properties của My Computer như của bạn này mình xin Thank tất cả

À cái hình VH ở dưới đó mình đã to đỏ đó bây giờ làm sao để máy tính mình có hình của mình và kích cỡ của hình đó bao nhiêu mới chèn được .Xin cảm ơn

---------- Bài thêm lúc 19:16 ---------- Bài trước là lúc 18:08 ----------

MOng mọi người giúp với

Vào Control Panel, click vào biểu tượng System, bạn sẽ mở ra hộp thoại System Properties cung cấp cho bạn các đặc tính hệ thống của mình.

Ngay trên trang đầu tiên: General, bạn có được các thông số về hệ thống-system (hệ điều hành mà máy bạn đang xài kèm theo phiên bản của nó), các chi tiết về đăng ký bản quyền -register (tên, nghề nghiệp,số ID của người sử dụng) và các thông số về con CPU và RAM hiện hữu trong máy bạn.

Ở các máy hàng hiệu (như Compaq,Dell,...) có cài sẵn hệ điều hành OEM mà Microsoft bán bản quyền thẳng cho nhà sản xuất máy vi tính, bạn thường thấy xuất hiện trên trang này biểu tượng-logo và tên, địa chỉ bảo hành (hỗ trợ kỹ thuật) của nhà sản xuất đó. Thật ra, ngay trong các bản Windows bán lẻ cho người tiêu dùng đầu cuối cũng có sẵn phần có tiêu đề là "Manufactured and supported by" (Được sản xuất và hỗ trợ bởi) này, nhưng mặc định là "trống văn trơn" - không có gì hết.

Thế thì bạn có muốn đưa logo công ty mình hay ảnh dáng của mình vào trang General này không?

1. Bạn dùng một chương trình đồ họa nào đó (Photoshop, Corel, Photopaint,...) để tạo một ảnh có format là BMP với kích thước chính xác 115 pixels (Height) x 182 pixels (Width).

Save hình ảnh này với tên oemlogo.bmp.

2. Dùng trình biên tập text (như NotePad) để đánh nội dung như sau :

[general]

Manufacturer=Tên ban hay công ty tùy ý

Model= Địa chỉ công ty hay địa chỉ nhà bạn, hay nghề nghiệp của bạn

[Support Information]

Line1= Số điện thoại hỗ trợ kỹ thuật

Line2=

Line3= Thời gian làm việc

Line4= Thứ 2-6: 8:00-16:00

Line5=

Line6=

Các dòng chữ in nghiêng là bạn tùy ý điền vào những gì mình muốn thể hiện trên trang General. Riêng nội dung của phần Support Information sẽ chỉ xuất hiện khi bạn click vào nút Support Information. ở phần này, bạn muốn cho bao nhiêu line cũng được, nhưng nhớ là phải lần lượt theo đúng số thứ tự,từ Line1 trở đi, và các tên Line kèm số thứ tự của chúng phải viết dính liền nhau. Nếu không, mục Support Information sẽ không có chịu xuất hiện đâu.

Save nội dung này thành file oeminfo.ini

3. Copy hai file oemlogo.bmp và oeminfo.ini mới tạo vào thư mục C:\WINDOWS\SYSTEM\

Bây giờ, bạn vào Control Panel, mở System Properties ra xem, sẽ thấy "đại tác phẩm" của mình

Nguồn : Copy

dich_d

có rất nhiều soft thay đổi thông tin và hình ảnh về này, rum này cũng có mà

bnoo_chan

.............

Save nội dung này thành file oeminfo.ini

3. Copy hai file oemlogo.bmp và oeminfo.ini mới tạo vào thư mục C:\WINDOWS\SYSTEM\

Bây giờ, bạn vào Control Panel, mở System Properties ra xem, sẽ thấy "đại tác phẩm" của mình

Nguồn : Copy Mình xin Thank bạn nhưng mình không biết thay đổi kích cỡ ảnh bạn có thể nói rõ từng bước được không mình xin cảm ơn

Mình xin Thank bạn nhưng mình không biết thay đổi kích cỡ ảnh bạn có thể nói rõ từng bước được không mình xin Thank Mình làm y chang từng bước mà chả làm được.k bít có ghi lộn bước nào k nữa

goldenchip_1987

Mình xin Thank bạn nhưng mình không biết thay đổi kích cỡ ảnh bạn có thể nói rõ từng bước được không mình xin Thank à. Size ảnh bạn có thể dùng phần mềm PIXresizer để resize sang size của 115x182. rồi lưu dưới dạng .bmp

Ail

Có ai còn biết cách nào nữa không xin góp ý cho mình 1 chút

lsandy_2805

Mod cho mình up topic này lên hôm nay nữa là thôi .Thank Mod (mình không cố tình Spam tại chưa giải quyết được câu hỏi)

Còn như thế này thì sao các pác. Các cách ở trên em biết lâu rùi. Nhưng màk chèn 2 ảnh thế này thật sự mò mãi chả ra. hjz

dizzdirty

Hjz hum wa đến jờ chả ai trả lời hjk. Thui thanks các pác. em làm được rùi.

class_07cx2

Win 7 có chèn được không mấy bạn ơi? Windows 7 thì dùng Windows Loader của Daz mà chèn, trong tab OEM đó

Các chủ đề có liên quan khác