Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By selfish_vn
#582121 nói rõ hơn cái phần idm tự bắt link khi xem phim nghe nhac dc không bạn bạn vào Option>tab General>nhìn dưới cùng nhấn vào Edit... ở Customize IDM download panel in browsers>ở thẻ For web-player nhấn Check All để tick chọn tất cả các file ở list bên trái>tiếp theo nhìn dưới tick chọn vào Don't capture download from web-player automatically>OK. Tắt IDM dưới System tray và trình duyệt Web rồi mở lại để có hiệu lực

Các thay đổi khác vd như Tab File Types... thì bạn cứ để Default là được.

Đối với Google Chrom thì mình sưu tầm trên diễn đàn cách của bạn kia như sau:

Vào Chrome gõ Chrome://plugins

Enter và bấm vào Detail bên phải (dấu +)

Disable Shockwave Flash cái thứ nhất và cái thứ ba

Còn không thì tải về IDM 6.12 build 24 và Chrome 23 Stable cài vô cũng hết

Riêng mình dùng IDM 6.05 thôi vẫn ổn cả trình duyệt thì FF và Opera không vấn đề lỗi gì cả còn GC thấy nhiều bạn báo lỗi với IDM quá ^^

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By Marvin
#582122 ủng hộ chủ topic 1 phiếu nhá!!

phát huy nhé
Blog Tâm sự:
  • Chồng chỉ coi tôi như người ở trong nhà | 11:05 ...
  • Tôi đã khiến chàng triệu phú Tây nghiện mình như thế nào | 01:05 ...
  • Tôi thấy u uất với cuộc hôn nhân của mình | 02:05 ...
  • Tôi sợ mình không đủ dũng khí để tiếp tục sống | 01:05 ...
  • Anh nói tôi không thích hợp để làm vợ dù hai đứa đã dự tính cưới | 01:05 ...
  • Tôi yêu anh, người đàn ông đểu giả | 02:05 ...
By kristin_ngan
#582124 chủ thớt cho mìg hỏi:

laptop win8, mìg cài lại win7 32b, sau khi cài xog và cài driver, cài KIS 2013_us bản trial thì laptop mìg tự nhiên bị đơ, khởi động lại thì lúc đầu hiện màn hình xanh, mìg không nhớ lắm nhưg 2 dòg đầu có chữ: windows damage... (màn hình xanh tầm 4-5s) sau đó khởi động bình thường, như chỉ chạy đến Welcome rồi tự nhiên lại quay lại màn hình xanh ban đầu, quá trình như thế lặp đi lặp lại. Mìg đã tắt máy và khởi động lại nhưg vẫn như thế. Khởi động laptop ở chế độ Safe More xóa KIS đi nhưg vẫn như thế

Mìg cài lại win7, lần này cài AVG cho máy thì bị y hệt như lúc cài KIS

Chủ thớt xem xét cho mìg phươg án cứu chữa

Thanks nhiều, xin đa tạ
By Troyes
#582125 lỗi của bạn là DUmp physical memory (màn hình xanh chết chóc). Mình có nhắc ở trên rồi. Với TH của bạn mình hỏi thêm là lúc đầu trước khi cài windows 7 có bị không và dùng windows 8 có dùng ch trình diệt virus nào ko. Bạn thử gở AVG ra xem còn dump không vẫn còn test ram và hdd xem có lỗi ko
By bun_ny_girl930
#582126 máy mới mua được. 2-3 thág, lúc đầu dùg win7 professional 32bit, cài antivirus không sao cả? sau đó mìg cài win8 được. 1-2 ngày thì quyết địh quay về dùg win7 32b ultimate thì mới bắt đầu bị (cài win8 ngu, chưa cài antivirus, ==!). khởi động = safe more gỡ antivirus ra máy khởi động vẫn bị màn hình xanh lặp đi lặp lại, mìg đành cài lại win7 32b ultimate đó, laptop có vẻ yếu hơn, nhiều lúc lag, giật

Bạn có thể hướng dẫn mìg test ram và hdd k?

(cài lại windows nhiều lần có làm tã máy k? Mìg tính từ lúc cài lại win8,7 mìg cài lại tầm 10 lần rồi )
By luudieuha
#582127 Test HDD thì tham khảo thêm tại đây nha vì hơi dài:
dùng Hiren Boot để kiểm tra và sữa lỗi Bad sector HDD

Ngoài ra, dùng HDD tune để HDD trong windows cũng được.
Download HD Tune Pro v5.50

Test Ram thì dùng memtest86+ hay Rightmark để test trên windows hay vào dos test

Với memtest86+ test trong dos thì dùng hiren boot vào đó tìm mục Testing tool - memtest86+ - test ram bình thường.

Cài windows nhiều tất nhiên hại cho HDD rồi, việc bị dump liên tục nhiều lần hại cho HDD và main vị ngắt máy đột ngột dễ bad sector.

Lưu ý: test HDD và ram nên dùng 2 ch trình trở lên test để có kết quả chính xác nhất.
By hoanang_tinhyeu106
#582129 test ram trên windows thì mình có 2 tools bạn có thể test trước mai test hdd sau

Download mới update
Kiểm tra lỗi bộ nhớ RAM với Memtest86 + Rightmark
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online