Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By hung_hn
#575384 như trên ,ban đầu là nfs prostreet ,down từ 9h tối tới 11h trưa hôm sau thì được 76% xong rồi idm tự ngắt kết nối,sau đó down racing underbond từ 2 h chiều tới 4h chiều được 36% thì như thế đó,có ai biết tại sao không,lẽ nào tại em dùng tk free

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By zitcon_lop91
#581481 bạn được 80% là còn hên ,hôm bữa mình down được 98% rồi còn 2% nó không thèm down nữa ,WTF
By Torn
#581484 Kiểm tra đường internet của các bạn có ổn định không,đây có lẽ là vấn đề nhỏ thôi.Theo tui nghĩ bạn kiểm tra lại phân vùng C(đa phần temp của IDM các bạn đều đặt ở user profile của các bạn) xem ổ đĩa còn đủ lớn so với file bạn down hay không.VD C còn 2G bạn down file 2,1G thì 98%... các bạn hiểu đúng không.Vì khi IDM down nó sẽ lưu ở temp của IDM khi hoàn tất mới transfer đến chỗ bạn chỉ định

Nếu dụng lượng chỗ lưu temporary directory còn quá nhỏ bạn chuyển qua phân vùn khác bằng cách IDM/downlowds/option/save to nhìn trong ô temporary directory Browrse đến nơi bạn muốn

Còn một vấn đề nhỏ nữa là bug của IDM nhưng đối với các phiên IDM cũ 4,5 các phiên bản sau này it thấy lỗi down 99%
By member12a9_2008
#581486 Lỗi ngắt kết nối như trường hợp của bạn có nhiều nguyên nhân.

1. Do mạng không ổn định

2. Do trang web thay đổi địa chỉ tải file, có một số trang web chỉ cung cấp cho người dùng link tạm khi down, sau một khoảng thời gian nhất định địa chỉ down sẽ thay đổi và bạn phải down lại nếu như chưa hoàn thành.
By nguyenquoctuan_205
#581487 bác chỉnh idm

ví dụ cái file này nhé
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

đang dow mà nữa chừng nó đứt thì bác bật idm lên

chọn file đang dow đó nhấn chuột phải chọn Properti

bác thấy cái dòng Địa chỉ không, cópy hết tất cả trong khung địa chỉ đó, dán lên trình duyệt nhé

dán lên trình duyệt này

Sau đó trình duyệt sẽ tự động đưa đến địa chỉ dow, Nó sẽ ra 1 file dow mới

Đât là file mới sau khi dán địa chỉ vào trình duyệt

bấm Bắt đầu tải

bác cứ cho nó tải. Mở IDM lên, tìm file đang tải, chọn file đó, nhấn chuột phải chọn properti copy link

tìm đến cái file bị đứt , bấm Properti , tìm đến dòng địa chỉ, Dán cái địa chỉ mới vào.

idm sẽ tự động tải tiếp ....

Được thì thank em lấy tinh thần cái đi
By toilamotconroi_109
#581488 Kiểm tra đường internet của các bạn có ổn định không,đây có lẽ là vấn đề nhỏ thôi.Theo tui nghĩ bạn kiểm tra lại phân vùng C(đa phần temp của IDM các bạn đều đặt ở user profile của các bạn) xem ổ đĩa còn đủ lớn so với file bạn down hay không.VD C còn 2G bạn down file 2,1G thì 98%... các bạn hiểu đúng không.Vì khi IDM down nó sẽ lưu ở temp của IDM khi hoàn tất mới transfer đến chỗ bạn chỉ địn

Nếu dụng lượng chỗ lưu temporary directory còn quá nhỏ bạn chuyển qua phân vùn khác bằng cách IDM/downlowds/option/save to nhìn trong ô temporary directory Browrse đến nơi bạn muốn

Còn một vấn đề nhỏ nữa là bug của IDM nhưng đối với các phiên IDM cũ 4,5 các phiên bản sau này it thấy lỗi down 99% đã chuyển vị trí lưu IDM qua ổ d rồi vẫn vậy.
By gemini_and_taurus_128
#581489 đã chuyển vị trí lưu IDM qua ổ d rồi vẫn vậy. Bạn kia nói không đúng, IDM không thể tải file khi mà dung lượng ổ đĩa không đủ chứ không phải là tải gần xong bị dừng lại.

Mình cũng hay tải game và phim trên 4share(acc Vip Funnny) và cũng hay bị hiện tượng này. có lúc resum được có lúc nó chạy lại từ đầu dù đã là 98%.
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online