Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By ngalovexuan
#575223 Câu hỏi này có lẽ hơi ngu ngu nhưng mình thắc mắc nên hỏi. Đó là tại sao ngày giờ trên máy vi tính mà tại sao khi mình tắt máy , tháo hết nguồn điện ( pin đối với laptop ) ra mà khi khởi động máy lên nó vẫn cập nhật đúng ngày giờ và thời gian . ví dụ: như cái đồng hồ treo tường , gắn pin vô thì chạy , tháo pin ra thì ngừng

==> vấn đề mình đặt ra là không có bất cứ nguồn điện nào mà sao nó vẫn hoạt động chính xác
By MluvB_4ever
#580489 Câu hỏi này có lẽ hơi ngu ngu nhưng mình thắc mắc nên hỏi. Đó là tại sao ngày giờ trên máy vi tính mà tại sao khi mình tắt máy , tháo hết nguồn điện ( pin đối với laptop ) ra mà khi khởi động máy lên nó vẫn cập nhật đúng ngày giờ và thời gian . ví dụ: như cái đồng hồ treo tường , gắn pin vô thì chạy , tháo pin ra thì ngừng

==> vấn đề mình đặt ra là không có bất cứ nguồn điện nào mà sao nó vẫn hoạt động chính xác Bác thử tháo máy tính rồi gỡ cục pin to bằng cúc áo ấy ra xem nó còn cập nhật dc ko..
By oo0_jin_0oo
#580491 đồng hồ máy tính có pin riêng mà bạn cục pin đó có tác dụng duy trì cái gì vậy bạn . Nó xài hoài , không cần xạc ak . Cái này chắc e k nghiên cứu phần cứng nên không biết
By myloveinyou_92
#580494 trên main máy có 1 cục pin riêng, để lưu trũ các thông số của bios, ngày giờ,... Thường thì nó khoảng 3 năm sẽ hết, tháo pin ra mà ngày giờ vẫn đúng là vậy đó
By lovely_girlbeautyful
#580497 Là do trên main máy tính có pin CMOS. Sau 1 thời gian sử dụng pin CMOS bị hết năng lượng, lúc đó bạn sẽ thấy mỗi lần bật máy ngày giờ bị reset về mặc định, có chỉnh sửa cũng không ăn thua.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym