tuan_da

Hiện tại là mình có đĩa games The Sims 2 Nightlife (ví dụ vậy thôi ) gồm 2 CD: cd1 và cd2, mỗi khi cài đặt, mình phải đĩa cd1 trước, sau khi cài được phân nữa, hệ thống báo bỏ tiếp đĩa cd2.

_Mình lại không muốn rắc rối như vậy, mình muốn làm cách nào, ghép 2 cd đó thành 1 file lưu trên HDD của PC, để mỗi lần cài đặt, chỉ việc click và ngồi chờ, chứ không phải bỏ đĩa ra đĩa vô như thế nữa

_Vậy có pác nào có cao kiến gì ko, xin chỉ giáo, mình Thank nhìu

Bước 1. Bạn có thể chép lần lượt từng đĩa CD vào cùng một thư mục. Nếu cách này không được thì dùng phần mềm UltraISO tạo file ảnh của từng đĩa CD rồi bung từ file ảnh này vào một thư mục.

Bước 2: Dùng phần mềm UltraISO tạo file ảnh đĩa CD từ toàn bộ file của thư mục đó (chọn kiểu lưu trữ là DVD), sau đó dùng phần mềm tạo ổ CD ảo, mount file ảnh đã tạo là bạn có thể cài bình thường từ ổ CD ảo đó rồi.

Thank 2 bạn đã giúp mình , nhưng có thể các bạn không hiểu ý mình , nên mình up 2 hình này, bạn nào biết, thì chỉ mình, mình Thank nhiều

Culvanawd

Bạn chỉ cần copy các thư mục giống nhau của 2 đĩa vào chung 1 thư mục và tìm đến file có setting của 2 đĩa xem dung lượng rồi cộng chúng lại tạo cho vào file setting. vậy là ghép được thành 1 đĩa.ok

Các chủ đề có liên quan khác