nguyenkhoi_9vn8

tình hình là e co con máy mà h không pits thế nào ! bt thì không sao nhưng gần đây nó chậm vs lại bật có 2 trang wed mà lên hơn 1GB RAM ,, để bình thường không dùng gì thì 415-420 MB RAM sợ thật ! máy dùng chậm lắm ! vậy các anh cho em hỏi có phải do lỗi windows hay do virut ak.. e cần ghot lại không! ( và tiện cho e hỏi nếu dowload file ghot tên mạng về rồi thì làm thế nào tiếp ) e hơi gà mong các anh thông cảm! e cám ơn

XL E dùng windows xpsp3 ,32pit , RAM 2GB Có Dùng các phần mèm thông dụng như dọn dẹp, gỡ phần mềm ,IDM, NOrto virut , .... rồi cài cái GAME PES thôi..

caheo_tinhyeu

Em chả cung cấp thông tin gì thì anh biết sao

Máy em chạy 64bit hay 32bit, Ram bao nhiêu, HĐH gì, có dọn dẹp máy tính ko, có chạy nhiều phần mềm không, chạy nhiều ứng dụng không,. ?

Nếu Ram thấp thì cài 32 bit thôi.

Và hỏi Google nhé.....

gvr_vergil

Máy em chạy 64bit hay 32bit, Ram bao nhiêu, HĐH gì, có dọn dẹp máy tính ko, có chạy nhiều phần mềm không, chạy nhiều ứng dụng không,. ?

Và hỏi Google nhé.....

sammi_oy

dùng hệ điều hành windows XP hay Win7 mới bít đường chỉ chứ. Nếu windows 7 32bit thì không làm gì ram dùng 400mb là bt còn XP thì hơi lạ vì XP thông thường 100 - 200mb thôi.

Dùng trình duyệt web gì nếu dùng GC mở 2 tab 1gb bình thường vì em này ngốn ram khá nhiều

Máy chạy chậm do ram không đủ , hdd bad hay bị phân mảnh hay windows lỗi. Khắc phục thử bằng cách dọn rác và chạy chống phân mảnh cho máy tính xem cải thiện ko.

h_a_t_only

Bạn nói thế này ai biết đường tư vấn. Nêu rõ HDH đang xài là gì, x86 hay x64, RAM bao nhiêu!=.=

cũng có thể là lỗi windows ,do virut ,cài phần mềm nhiều ,sử dụng flash cũ ,rất nhiều lý do nữa nhưng theo bạn nói thì chắc do lỗi windows hay malware rồi ,tải system care 5 về mà scan ha bạn

ghost thì tải về bỏ vô thư mục nào đó ,tải ghost32 về rồi dùng hirent's boot vô winPE rồi xem cách cài không thì mình up hình chỉ cho

Và hỏi Google nhé..... xin lỗi mọi ng nha! máy e dùng windows Xpsp3 32pit,Ram 2GB ,Có cclead , chạy cũng bình thường không nhìu lắm

Ailill

dùng hệ điều hành windows XP hay Win7 mới bít đường chỉ chứ. Nếu windows 7 32bit thì không làm gì ram dùng 400mb là bt còn XP thì hơi lạ vì XP thông thường 100 - 200mb thôi.

Dùng trình duyệt web gì nếu dùng GC mở 2 tab 1gb bình thường vì em này ngốn ram khá nhiều

Máy chạy chậm do ram không đủ , hdd bad hay bị phân mảnh hay windows lỗi. Khắc phục thử bằng cách dọn rác và chạy chống phân mảnh cho máy tính xem cải thiện ko. dạ e có dùng những cái đó bình thường không sao nhưng h tư nhiên nó chậm . cấu hinh e viết ở trên rồi đó

frozen.bluesky

WIn XP SP3 32b thì ngốn 420mb ram thì cao thật. Xem có ch trình ngầm chạy trong máy không và quét virus xem. Nếu máy dùng lâu rồi thì có thể cài windows lại cho tốt hơn

Download file ghost trên mạng về rồi bạn để vào ổ nào khác ổ chứa hệ điều hành như D, E rồi kiếm đĩa hiren boot vào windows mini hay DOS để bung ghost. Mình có hướng dẫn cách bung ghost trong dos ở link bên dưới bạn tham khảo thử

Bartlet

cũng có thể là lỗi windows ,do virut ,cài phần mềm nhiều ,sử dụng flash cũ ,rất nhiều lý do nữa nhưng theo bạn nói thì chắc do lỗi windows hay malware rồi ,tải system care 5 về mà scan ha bạn

ghost thì tải về bỏ vô thư mục nào đó ,tải ghost32 về rồi dùng hirent's boot vô winPE rồi xem cách cài không thì mình up hình chỉ cho Vâng e cũng định tải cái file ghost của 2 bác này nè

va của bác này

tham khảo gúp e lên dùng cái nào... và cài thế nào e Thank !!

ductan0305

ghost thì tải về bỏ vô thư mục nào đó ,tải ghost32 về rồi dùng hirent's boot vô winPE rồi xem cách cài không thì mình up hình chỉ cho Vâng e cũng định tải cái file ghost của 2 bác này nè

va của bác này và đây nữa

tham khảo gúp e lên dùng cái nào... và cài thế nào e Thank !!

Yardley

Bạn mở task manager lên coi xem có chương trình nào chạy với dung lượng cao hay không.

trami56

Bạn mở task manager lên coi xem có chương trình nào chạy với dung lượng cao hay không.

poolking2409

WIn XP SP3 32b thì ngốn 420mb ram thì cao thật. Xem có ch trình ngầm chạy trong máy không và quét virus xem. Nếu máy dùng lâu rồi thì có thể cài windows lại cho tốt hơn

Download file ghost trên mạng về rồi bạn để vào ổ nào khác ổ chứa hệ điều hành như D, E rồi kiếm đĩa hiren boot vào windows mini hay DOS để bung ghost. Mình có hướng dẫn cách bung ghost trong dos ở link bên dưới bạn tham khảo thử a có thế giúp e tham khảo mấy cái file ghost e up cho a vttt12345.. xem không a. xem dung cái nào. e cũng chơi game và cũng cài phần mềm tg đối mà e Thank a trc.

thucle77

Download file ghost trên mạng về rồi bạn để vào ổ nào khác ổ chứa hệ điều hành như D, E rồi kiếm đĩa hiren boot vào windows mini hay DOS để bung ghost. Mình có hướng dẫn cách bung ghost trong dos ở link bên dưới bạn tham khảo thử a có thế giúp e tham khảo mấy cái file ghost e up cho a vttt12345.. xem không a. xem dung cái nào. e cũng chơi game và cũng cài phần mềm tg đối mà e Thank a trc.

congaigiangho67

Bạn mở task manager lên coi xem có chương trình nào chạy với dung lượng cao hay không. không anh a! e để bình thương nó đã ngốn 400 MB Ram rồi

c0nvitc0i

Các chủ đề có liên quan khác