Drugi

máy em là máy Acer 4738 khi bỏ đĩa khác vào thì nhận mà bỏ đĩa ghost vào thì không nhận nữa.ghost lại windows vào boot cài đặt boot CD/room mà nó chả hiện ghost bằng USB cũng bó bay với nó luôn ai biết lỗi trợ giúp mình cái.Thank!

Cayle

cái này phải nhìn tận mắt mới dễ.

bạn lấy đt chụp cái màn hình menu boot của máy bạn xem nào

Lyn

mình cài nhiều máy rồi.vẫn ok chứ không phải không biết cài.cái ổ đĩa của mình bị sao ấy.bỏ tất cả các đĩa bình thường thì đọc tốt.riêng đĩa windows với đĩa ghost thì chịu

chidoan3dongda

có thể ổ của bạn định dạng NTFS nên dos sẽ không nhận được

dùng partition Magic chuyển lại thành FAT32 rồi ghost lại xem có được không

aitran131

Vậy là máy bạn không boot được bằng đĩa hirent boot và đĩa cài windows đúng không

@Phong Lee :lúc nãy mình mới cài cho bạn 1 máy cũng định dạng NTFS bằng chính đĩa đó mà vẫn cài được bình thường bạn ơi

Cat

Tất cả các đĩa có chức năng boot đều không boot được dù bạn đã thiết lập 1st boot là cd/usb đúng không bạn? từ trước giờ vẫn thế luôn.

Brodee

Tất cả các đĩa có chức năng boot đều không boot được dù bạn đã thiết lập 1st boot là cd/usb đúng không bạn? từ trước giờ vẫn thế luôn. bạn nói thế nghĩa là sao?với máy mình là như thế.còn máy của người khác thì mình vẫn dùng bình thường,nếu nói do ổ đĩa tại sao tất cả các đĩa

khác thì nhận còn đĩa windows với đĩa hiren't boot thì lại không dùng được

nh0c_k0ol_9x

bạn nói thế nghĩa là sao?với máy mình là như thế.còn máy của người khác thì mình vẫn dùng bình thường,nếu nói do ổ đĩa tại sao tất cả các đĩa

khác thì nhận còn đĩa windows với đĩa hiren't boot thì lại không dùng được Các đĩa khác của bạn là đĩa gì?

Brandan

đĩa nhạc,đĩa main,nói chung là đĩa DVD hay CD đều chạy tốt.còn đĩa BOOT với đĩa windows thì chịu

yzury_yzory

đĩa nhạc,đĩa main,nói chung là đĩa DVD hay CD đều chạy tốt.còn đĩa BOOT với đĩa windows thì chịu khi máy bạn vào windows rồi! cho đĩa cài windows và đĩa BOOT xem nó có đọc ko. Nếu vào windows mà đọc được đĩa thì bạn nên chỉnh lại khởi động trong CMOS,chọn khởi động = CD đầu tiên. Còn nếu vào được windows mà không đọc được đĩa windows hay đĩa boot thì kiểm tra lại ổ đĩa = cách mượn ổ khác thay vào. Nếu vẫn không khởi động được thì là tại đĩa,còn khởi động được = ổ đĩa khác thì là tại ổ đĩa của bạn lỗi. Kiểm tra đơn giản thế thôI! Nhưng mình đoán là tại bạn chưa biết cách sử dụng và chưa thiết lập khởi động = CD

Harland

khi máy bạn vào windows rồi! cho đĩa cài windows và đĩa BOOT xem nó có đọc ko. Nếu vào windows mà đọc được đĩa thì bạn nên chỉnh lại khởi động trong CMOS,chọn khởi động = CD đầu tiên. Còn nếu vào được windows mà không đọc được đĩa windows hay đĩa boot thì kiểm tra lại ổ đĩa = cách mượn ổ khác thay vào. Nếu vẫn không khởi động được thì là tại đĩa,còn khởi động được = ổ đĩa khác thì là tại ổ đĩa của bạn lỗi. Kiểm tra đơn giản thế thôI! Nhưng mình đoán là tại bạn chưa biết cách sử dụng và chưa thiết lập khởi động = CD nói như bạn thì mình chưa cài windows hay ghost khi nào ak.mình làm suốt nhưng không hiểu nổi cái ổ đĩa bị gì hay do gì nữa.mình vào windows kiểm tra không nhận đĩa boot và đĩa win,bỏ đĩa main vào nhận bình thường bạn ak

Kiếm cái đĩa boot và đĩa windows khác đi bạn Nếu đĩa đó vẫn xài được trên máy khác thì tháo ổ cứng gắn vào máy đó mà bung ghost, rồi lắp trở về mà bật lên xem sao thui.

Kelby

Kiếm cái đĩa boot và đĩa windows khác đi bạn Nếu đĩa đó vẫn xài được trên máy khác thì tháo ổ cứng gắn vào máy đó mà bung ghost, rồi lắp trở về mà bật lên xem sao thui.

Các chủ đề có liên quan khác