Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By vespa_co
#577277 Hình của máy nó khi vào Mini Windows XP nè:

Hình của máy khi vào 1 trong các ứng dụng trong Dos Program nè:

Và nó hoàn toàn hok boot được bằng USB.

Mình cũng vừa down bản Hiren Boot CD DLC 2013 burn ra CD, nhưng mở lên cũng như vậy.
By cobe_kieuki02102001
#577278 Thứ 1 có lẽ bạn chưa chỉnh usb lên đầu trong bios.

Thứ 2 có lẽ usb cắm không đúng cổng, bạn thử cắm cổng khác xem ( vì mình thấy trong hình có chữ prolem with driver, mà nếu nó có vấn đề với driver usb thì trên laptop chỉ có 1 ổ có thể cắm usb mà không đụng chạm gì đến driver thôi ).
By hagiangdulich
#577279 Thứ 1 có lẽ bạn chưa chỉnh usb lên đầu trong bios.

Thứ 2 có lẽ usb cắm không đúng cổng, bạn thử cắm cổng khác xem ( vì mình thấy trong hình có chữ prolem with driver, mà nếu nó có vấn đề với driver usb thì trên laptop chỉ có 1 ổ có thể cắm usb mà không đụng chạm gì đến driver thôi ). Mình thử hết rùi bạn ah! Thường thì laptop cũng hok cần chình trong Bios mới boot được đâu, chỉ cần nhấn mấy phím chức năng f1 - f12 (tùy từng máy quy định - có ghi khi màn hình logo đen của hãng đầu tiên mở lên) hay chỉ cần nhấn phím Esc là được rùi.
By sonha1985
#577280 Thứ 1 có lẽ bạn chưa chỉnh usb lên đầu trong bios.

Thứ 2 có lẽ usb cắm không đúng cổng, bạn thử cắm cổng khác xem ( vì mình thấy trong hình có chữ prolem with driver, mà nếu nó có vấn đề với driver usb thì trên laptop chỉ có 1 ổ có thể cắm usb mà không đụng chạm gì đến driver thôi ).
By Ittamar
#577281 Cái vấn đề k nhận dc driver 7z thì đó là vấn đề chung của ASUS k4,k5 rồi, máy mình K53 cũng tương tự này =), thử với hirrent boot cũ mà xài uha thay 7z ấy, uha thì xài ngon. Máy mình USB boot, CD boot thì nhận bình thường nhé.
By HL_CO
#577282 Thứ 1 có lẽ bạn chưa chỉnh usb lên đầu trong bios.

Thứ 2 có lẽ usb cắm không đúng cổng, bạn thử cắm cổng khác xem ( vì mình thấy trong hình có chữ prolem with driver, mà nếu nó có vấn đề với driver usb thì trên laptop chỉ có 1 ổ có thể cắm usb mà không đụng chạm gì đến driver thôi ). Mình thử hết rùi bạn ah! Thường thì laptop cũng hok cần chình trong Bios mới boot được đâu, chỉ cần nhấn mấy phím chức năng f1 - f12 (tùy từng máy quy định - có ghi khi màn hình logo đen của hãng đầu tiên mở lên) hay chỉ cần nhấn phím Esc là được rùi.
By dat2004_nd
#577284 Hình của máy nó khi vào Mini Windows XP nè:

Hình của máy khi vào 1 trong các ứng dụng trong Dos Program nè:

Và nó hoàn toàn hok boot được bằng USB.

Mình cũng vừa down bản Hiren Boot CD DLC 2013 burn ra CD, nhưng mở lên cũng như vậy.
Cái này thì mình bị qua rồi lúc trước dùng winxp mini tích hợp trong hiren15 nhưng không hiện hdd. Sau này dùng win7pe thì thấy hdd. Bạn lên mạng tìm win7 mini xem có được ko. Chúc bạn may mắn
By nguoiwenttv
#577285 Cái vấn đề k nhận dc driver 7z thì đó là vấn đề chung của ASUS k4,k5 rồi, máy mình K53 cũng tương tự này =), thử với hirrent boot cũ mà xài uha thay 7z ấy, uha thì xài ngon. Máy mình USB boot, CD boot thì nhận bình thường nhé.
By Caine
#577286 Máy thằng bạn mình cũng asus mà vẫn boot bình thường, có lẽ liên quan tới phần cứng rồi
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym