Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...
Nội quy chuyên mục: Hỏi đáp mọi chủ đề liên qua đến công nghệ thông tin, internet, lập trình, SEO...

- Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

- Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có Driver 360

- Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By sweet_cherry41090
#574677 admin và các pro chỉ dùm hic hic

máy mình từ lúc cài lại windows thường xuyên bị "not responding" khi mở bất kỳ chuơng trình gì chrome,yahoo,mycomputer.....

mình cảm giác như máy không mún chạy ak.cpu không quá 10%.ram 4G thì 30%. Mình cài đi cài lại windows mà mà không giải quyết dc(đã đem đi BH).tắt chương trình khởi động,dùng phần mềm tăng tốc máy,chỉnh regedit,check lỗi HDD,RAM...nói chung là làm kung nhiều mà không hit dc. thấy bực bội ghê thà mà nó nóng hay chạy vù vù rồi đứng máy thì không sao đằng này cứ mở chương trình gì lên là cứ not responding. Nghe nhạc thì gióng như nghe DJ điên hết người hic hic mọi người chỉ đùm !!! thank
By hoangduclinh_monkey1992
By traitim_ngheonan
#577329 Dùng nhiều phiên bản windows vẫn thế sao bạn? đúng rồi bạn ơi trước dùng home chậm đem đi bảo hành nó chơi ultimale về nhà 2 bữa vẫn bị vậy đưa ra nó chuyển quá pro xong kung bị vậy giờ minh cài lại home kung bị vậy hic hic
By Bain
#577330 đúng rồi bạn ơi trước dùng home chậm đem đi bảo hành nó chơi ultimale về nhà 2 bữa vẫn bị vậy đưa ra nó chuyển quá pro xong kung bị vậy giờ minh cài lại home kung bị vậy hic hic Lỗi của bạn thường là do win, một số cũng liên quan đến phần cứng, thường nhất là do Ram và ổ cứng. Mình nghĩ bạn thử cài lại windows 1 lần nữa, dùng đĩa mới hoàn toàn, cài thử windows 8 đi. Không được thì đem bảo hành !
By xuongrong_den
#577331 Mình đoán chắc nó bị lỗi phần cứng gì đó rồi, bạn thử kiếm một hệ điều hành usb hay cd nào đó chạy thử xem. Nếu boot từ cd mà chạy ngon có nghĩa là bị ổ cứng: lỗi ổ cứng, virus, lỗi win... Nếu vẫn bị thì lỗi cái phần khác như ram, chíp...

Không đúng thì thôi nhen, mình gà lắm
By bebyhoneylovely
#577332 Lỗi của bạn thường là do win, một số cũng liên quan đến phần cứng, thường nhất là do Ram và ổ cứng. Mình nghĩ bạn thử cài lại windows 1 lần nữa, dùng đĩa mới hoàn toàn, cài thử windows 8 đi. Không được thì đem bảo hành ! dùng xp xem thế nào bạn @@
By dung_hanh
#577333 Lỗi của bạn thường là do win, một số cũng liên quan đến phần cứng, thường nhất là do Ram và ổ cứng. Mình nghĩ bạn thử cài lại windows 1 lần nữa, dùng đĩa mới hoàn toàn, cài thử windows 8 đi. Không được thì đem bảo hành ! Thank bạn. mình đem đi bảo hành thì nó kung check HDD rồi RAM xong thấy không bi j nên cài lại win.nhưng không thể hết dc.mình đã mua đia windows mới về cài nhưng không hết hức hức chắc phải đưa đến trung tâm của dell wa.
By yvonneyk
#577334 Thank bạn. mình đem đi bảo hành thì nó kung check HDD rồi RAM xong thấy không bi j nên cài lại win.nhưng không thể hết dc.mình đã mua đia windows mới về cài nhưng không hết hức hức chắc phải đưa đến trung tâm của dell wa. Mình đã check hết rồi mà ok thì chỉ còn cách đem bảo hành thôi bạn, nhiều lỗi phần mềm không check ra được nữa nên tốt nhất đem đi !
Kết nối đề xuất:
xe máy cũ tại Hà Nội