mọi nguoi co ai gặp truong hap này chưa. May tinh của mình may hom nay không hieu sao sau khi shut down thi windows tắt rồi ma cac loạ quạt gio cu quay đều đều ah. mnhf thu để 15p' nhung van như vậy. HDD van thấy còn nóng, ấn nut nguon hay nút restart cung không làm gi duoc các quạt gio van cứ quay như thế. cach tat máy duy nhat la rút điện co ai biết lỗi nay la thế nào khong chi mình sửa với

Mr_Vovi

mình hoi lau cũng bị nhung la bị đứng tai chu shutting down cai lai windows thì hết. còn nhu may bạn thì chua thay bao giờ. ban chiu khó tìm hiểu nhé. minh khuyen bạn những luc may k tắt thi dung rút nguồn rat hai main, bạn chi can nhấn và giu dong thời 2 nut power và restart giu khoang 4s (hay toi khi 3 đèn tren key sáng lên) la tha tay ra may se tắt.

vo_kimhung

Chào ban! Ban có thể cai windows lại vì co khi windows lỗi do ban (70%) .........cái thu 2 là do mach nguon trên main co van đề (30%)

minh hoi lâu cũng bi nhung là bị dung tai chữ shutting down cai lại windows thì hết. con nhu máy bạn thi chua thấy bao giờ. bạn chiu kho tìm hiểu nhé. mình khuyen ban những lúc may k tắt thì dung rut nguồn rất hại main, ban chi cần nhấn va giu đồng thời 2 nut power và restart giu khoảng 4s (hoac toi khi 3 den tren key sáng lên) là tha tay ra máy sẽ tắt. minh giu cả 2 nut mà no van không tắt

Chào ban! Ban có thể cai windows lại vì co khi windows lỗi do ban (70%) .........cái thu 2 là do mach nguon trên main co van đề (30%) de minh thử cài lai windows coi sao cung lau rùi chưa cài win. Mong la lỗi cua windows không phai cua phần cứng

lỗi windows roi , rìu vang roi còn hỏi cau nay sao hihi riu vàng thì sao bạn. ai chang có cái biet va cái không biết. Mình khong biet thì hỏi thôi

Ban kiem tra lại phan cung trong máy thử xem, con neu không thì cai windows lại thử xem ban nhé mong la loi của windows thôi

nguyen_cuong

moi nguoi có ai gap truong hập này chưa. Máy tinh cua mình mấy hom nay không hiểu sao sau khi shut down thi windows tắt roi ma các loạ quat gio cứ quay deu deu ah. mnhf thu de 15p' nhưng van nhu vậy. HDD van thay còn nóng, an nut nguồn hay nut restart cũng không lam gi được các quat gio vân cu quay như thế. cách tat may duy nhất la rut điện co ai biết loi nay là thế nao khong chỉ mình sua voi neu loi windows thì cai lai windows đi

nusinh_hue89vn

k tat là 95% la phan cứng rồi bạn đừng dua voi mình chứ 10 ngay nay mất may tram vì những thu tien không đâu rồi

di_vui_ve

dung dua với mình chu 10 ngày nay mat may trăm vì nhung thu tiền không dau roi mua lay cai ổ cắm tat bat rồi gắn day CPU màn hình loa vao đấy khi nao shut dow xong han quat vẫn quay thi tat điện đi là xong

chip_boy9x_93

Bạn cai windows lại chưa? neu cai windows lại van bi thì mình khuyen ban nên thay main moi! không nên dem main đi sữa, sua xong thì dc vai ngay là bệnh tai phat! bạn muốn tat thi chỉ nhấn giu nut Powe 5s -> 10s . . . .nhan 2 nút như tren thi mình chưa thu chua biết!

Brittain

Ban cai windows lại chua ? neu cài windows lai vẫn bi thi mình khuyên ban nen thay main moi! không nên đem main di sữa, sữa xong thi dc vài ngay la bệnh tái phat! ban muốn tắt thi chi nhấn giữ nut Powe 5s -> 10s ....nhấn 2 nut như trên thi minh chưa thử chua biet! tinh hinh là nó loi phancung71r rồi. chiều minh ghost lại windows ma van thế. Để mai cai hẳn windows moi coi sao nếu van bi thì la do phần cứng rồi.

nhưng loi nay là do main ha bạn @@

Mikel

Bạn quet virus kĩ trước khi cai lại xem sao, cũng anh huong không nhỏ đâu...

hà hà... chưa gap truong hợp này, co ve không phải lỗi win, co the do phần cứng rồi, ra tiem họ coi cho .
mọi nguoi co ai gap truong hập này chưa. May tinh của mình may hom nay không hieu sao sau khi shut down thi windows tắt rồi ma cac loạ quạt gio cu quay đều đều ah. mnhf thu để 15p' nhung van như vậy. HDD van thấy còn nóng, ấn nut nguon hay nút restart cung không làm gi duoc các quạt gio van cứ quay như thế. cach tat máy duy nhat la rút điện co ai biết lỗi nay la thế nào khong chi mình sửa voi

theo minh nghi khong phải lỗi win.khi minh hoc trên trường thay giao có nói wa là,hình nhu thiet lập trong BIOS.mình có nho la như vậy,mình nham 90% là do đó.
moi nguoi có ai gap truong hập này chưa. Máy tinh cua mình mấy hom nay không hiểu sao sau khi shut down thi windows tắt roi ma các loạ quat gio cứ quay deu deu ah. mnhf thu de 15p' nhưng van nhu vậy. HDD van thay còn nóng, an nut nguồn hay nut restart cũng không lam gi được các quat gio vân cu quay như thế. cách tat may duy nhất la rut điện co ai biết loi nay là thế nao khong chỉ mình sua voi

Các chủ đề có liên quan khác