locla1987

Mình xin chia se voi anh em mot chuyen khá hy huu vua xảy ra voi laptop của mình!

Hôm qua khi vua tam xong, đầu còn ướt, minh voi chạy đến mo laptop lên chơi. Vua cuoi đầu xuống mở lap. Khong may sao một giot nuoc khá lớn tren toc mình rớt xuong ban phím. Bàn phim ho nên giot nuoc tuột thang vao bên trong máy. Linh cam co điều chẳng lành, mình nhanh chong lấy khăn lau ban phím và doc may ngược lên vo vao máy để cho giot nước đó khong lot sâu vào bên trong, luc do máy đang khoi dong nên mình khong voi tắt nguồn. Nhung khong may linh cam cua mình đã đúng...

Khi khoi dong tới phần dien mat khẩu, bổng nhien man hình tắt cái rụp. Luc nay máy đang chay bang pin chứ khong cam sạc nen minh biết chac la do giot nuoc tai hai do nên máy co the bị sốc dien hay chạm mạch. Thu bat nguon lai nhiều lần không được, minh thu cắm sạc vao xem có dấu hieu gi không. Mình cang e sợ hơn khi may cũng không nhan tin hiệu sạc. Luc nay cái laptop cua minh giống như mot cuc sắt, không co tin hiệu gì. Minh ben để máy nằm ngang, huong ban phím vào cai quat để quạt cho kho với hy vong se có một dieu than kỳ.

Vài tieng sau mình thử mo may nhưng nó van la một cục sắt. Buồn qua! tinh mai mang may ra tiệm và nghi la phải tốn mot dong tiền vì benh nay theo minh nghi là khá nặng, hon nua sau khi sua xong liệu máy co chay tốt như truoc hay không? Nhưng bat dau ngày mai la nhan viên được nghi 4 ngày cho tet duong lịch nen minh nghĩ se khong đem máy di sua được. Thế la khong có máy tinh khoang gần một tuần, gần thi hoc kỳ rồi ma khong có máy hoc bai nữa chứ. Tuc dien đi được!

Cuối ngay hom nay buồn qua khong biết làm gì, thò tay vao nút nguồn bam choi thì bỗng dung may khởi động va chay bình thường! Mot cam giác thật Yomost! The là đỡ phai lo nhiều thứ. That la may mắn! Hahaha

Minh viet bài này de chia sẽ với cac ban và mong cac ban nên cẩn than hon với laptop của mình. Tranh nhung tình huống dang tiec xảy ra. Ngoài ra, co pro nào biết thi giai thích giúp minh tinh huống trên với nha. Thank các bạn da gianh thời gian doc bai viết dài dòng này. Thanks all...

kieutrang_7294

Khi phat hien có chạm mạch(cường độ dong dien tăng cao), may se tự dong tat và du ban có bấm nguon lai máy vẫn không lên. Cho den khi bạn giai quyet được vấn de cham mạch, đợi khoang vai tiếng cho bo nho máy reset lai hoac tháo pin ra laptop lại là khoi dong được. Chuyện cua ban cũng giống nhu lay vật kim loai chot vào cổng usb vậy, minh da từng thử, may tu động tắt ngay. Tháo pin ra laptop lại là xong.

Bryant

Khi phat hiện có chạm mạch(cường do dong điện tăng cao), máy se tu động tắt va du bạn có bam nguon lại máy van khong lên. Cho den khi bạn giải quyet duoc vấn đề chạm mạch, doi khoang vài tiếng cho bo nhớ máy reset lai hay tháo pin ra laptop lại la khoi động được. Chuyen cua bạn cũng giong nhu lấy vật kim loai chọt vào cong usb vậy, mình da tung thử, máy tu dong tắt ngay. Thao pin ra laptop lai là xong. chuẩn mem,xin chúc mung thread vi` máy co`n ngon

nhoc_catinh86

có chuyen nay nữa hả bác
Khi phat hiện có chạm mạch(cường do dong điện tăng cao), máy se tu động tắt va du bạn có bam nguon lại máy van khong lên. Cho den khi bạn giải quyet duoc vấn đề chạm mạch, doi khoang vài tiếng cho bo nhớ máy reset lai hay tháo pin ra laptop lại la khoi động được. Chuyen cua bạn cũng giong nhu lấy vật kim loai chọt vào cong usb vậy, mình da tung thử, máy tu dong tắt ngay. Thao pin ra laptop lai là xong.

Hehe vay là ở nha hoc bài được rồi nha, Khong di chơi nha hehe nói vay thoi chứ có laptop toan chơi không chu co học hành gi dc đâu. hihi

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
R Một số bài tập tình huống kinh tế thương mại tham khảo và cách giải quyết cụ thể Luận văn Luật 0
T Nêu ví dụ về một vụ án với những tình huống mà khi tiến hành điều tra cơ quan điều tra bắt buộc phải Luận văn Luật 0
T Một Số Tình Huống Sư Phạm Thường Gặp và cách giải quyết của giáo viên Luận văn Sư phạm 0
L Vận dụng lý thuyết tình huống trong dạy học một số nội dung của chương trình hình học lớp 10 trung h Luận văn Sư phạm 2
G Xây dựng một số tình huống trong dạy học học phần lý thuyết số nhằm tích cực hóa hoạt động học tập c Luận văn Sư phạm 2
T Một số giải pháp quản trị dự án để nâng cao hiệu quả các dự án ODA trong ngành GTVT - tình huống cụ Luận văn Luật 0
N Tôi là một Kiểm toán viên có khách hàng là công ty A có tình huống sau mong Hội vui lòng giải đáp: Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
F Hiện tôi đang gặp một tình huống và đang rất bối rối, rất mong được Quý Hội giải đáp giúp. Công ty t Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
T Trong quá trình kiểm toán tại một khách hàng tôi có gặp tình huống này mà chưa biết xử lý như thế nà Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
K Tình huống càng khó khăn, giải pháp càng sáng tạo Sự mâu thuẫn của một Mẹo vặt cuộc sống 0

Các chủ đề có liên quan khác